ลูกสูบเขกวาล์วช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย โซ๊ย.., 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โซ๊ย..

โซ๊ย.. New Member Member

15
    0
    0
    คือรถผมเครื่อง b18c ปาดฝามามีปัญหาสูบเขกวาล์ว ลองตั้งไฟแล้วก็ไม่หายไม่รู้ทำไงดีใครรู้ช่วยบอกทีครับ:cry::cry:

2. ลองใช้ Timing Light ยิงดูดีกว่าครับ จะได้มาตรฐาน
    แล้วลองเช็คแรงดันเบนซินดูด้วย ว่าน้ำมันแรงดันเท่าไหร่

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ปาดไปเท่าไรคับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลูกสูบเขกกับ วาล์วแล้ว วาล์วไม่คดหรือครับ ไม่รู้ปาดมาเยอะเปล่า น่าจะต้องลองไปตั้งแคมใหม่ ให้ได้ตาม spec เสร็จแล้วลองหมุนเครื่องดูว่าชน วาล์วหรือเปล่า ถ้าไม่ชนก็ ok ไป เสร็จแล้วค่อยมาตั้ง
    ไฟหลังประกอบเครื่องเสร็จ ถ้าปาดมามากอาจจำเป็นต้องเปลี่ยน spocket ใหม่เป็นแบบปรับเลื่อนได้

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ลองไปอู่สิงห์ดูครับ ลองโทรมาคุยกันก่อนได้ 081-868-8971

น่าจะเป็นเสียงเครื่องยนต์ Knock ที่เรียกกันว่าเขกมากกว่านะ
    ถ้าวาล์วเขกลูกสูบจริง ๆ คงพังไปตั้งแต่สตาร์ทแล้วล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้