สอบถามราคา ไดชาร์จ กับ มอเตอร์สตาร์ท B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย panu@B14, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panu@B14

panu@B14 New Member Member

9
    0
    0
    B14 ABS ยังแก้ปัญหาไม่ตก สตาร์ทบางครั้งที่เดียวติด บางครั้งต้อง 2-3 ครั้ง ถึงจะติด ทั้งที่เพิ่งเปลี่ยน แบตใหม่มาได้ 3 เดือน ให้ช่างแถวบ้านดู บอกว่าไดชาร์จ ชาร์จไฟไม่เต็ม ต้องเปลี่ยนใหม่แต่พอเอาไปให้อีกช่างดู กลับบอกว่า มอเตอร์สตาร์ทมีปัญหา (เวลามีปัญหา ไฟที่หน้าปัดปรกติ ไม่มีไฟโชว์แต่อย่างใด) เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ ว่าผมจะต้องเปลี่ยนอะไรดี แล้วต้องเตรียมงบไว้เท่าไร

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    รอผู้รู้นะคร๊าบบบ...
    เมื่อก่อนเข้าศูนย์เปลี่ยนทีก็แรงเอาเรื่องเหมือนกัน เห้อ...
    แต่สันนิฐานว่าน่าจะเป็น มอเตอร์มากกว่ามั้งคร๊าบบบ (เดาจากความรู้สึก หุหุ)

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อาการคล้ายผม ปรึกษาพี่ติ่งแล้ว คอยล์ จานจ่ายก็มีส่วนนะ

4. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ลองดูในกระทู้อะไหล่เชียงกงดูครับเหมื่อนเคยเห็นมีคนลงขายแวบๆๆไม่รู้ยังอยู่เปล่า รอผู้รู้มาตอบอีกที่ครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ค่อยๆ แก้ที่ละจุดครับ หาอู่ที่เก่งๆ หน่อย
    ไปหาพี่ติ่งก็ได้ครับ จบกว่า.....

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนี้เลยคร๊าบ :D:D:D

7. panu@B14

9
    0
    0
    ขอบคุณ เพื่อนๆครับ ที่ให้คำแนะนำ

8. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ผมก็อาการเดียวกันสตารท ยาวมากกว่าจะติด บางทีก็ต้อง 2- 3ครั้ง
    ต้องพบแพทย์ติ่งละครับ
    รอเวลาสะดวกก่อนนะครับพี่
    ปิดเทอมครูก่อนนะ

9. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ของผมไม่ใช่ไดร์ชาจ กะ ไดร์สตาร์ท เป็นที่ประเก็นในเครื่องมานรั่วทำให้น้ำมันเครื่องเข้าไปในห้องเผาใหม้ เวลาสตาร์ททำให้ติดยาก และมีควันขาว เหม็นหึ่ง

10. panu@B14

9
    0
    0
    สาเหตุ มันหลากหลายจังครับ เดาทางยาก ผมต้องไปหาพี่ติ่ง แล้วละครับ
    เซ็งมากๆ

11. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    รถผมก็เป็น ถ้าจอดนาน ๆ ต้องสตาร์ท ประมาณ 2 ครั้งอะ แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร

12. sunb14

sunb14 New Member Member

15
    3
    0
    ผมว่ารถเสียอะเปลี่ยนรถเถอะ

13. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

14. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    .....มันสตาดแล้วมันมีเสียงยังไง......ถ้ามีเสียง แก๊ก...แก๊ก......ต้องบิดหลายทีแสดงว่าเป็นที่ไดร์สตาด....ครับ
    ถ่านมันกำลังจะหมด...หรือว่าตัว..ออโตเมติก..มันกำลังจะเสียครับ

........แต่ถ้าเป็นที่ไดชาต..เสียงมันจะดัง แอ็ด...แอ็ด...เหมือนจะติดแต่ไม่ติด..เพราะไม่มีกำลัง..แสดงว่าเป็นที่ไดชาตครับ

15. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    อ่ะ.....เจอ เพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้ว

เป็นแบบนั้นเลยคับ สคาร์ททีแรก ถ้าเครื่องเย็นๆ จะไม่ค่อยติด

บิดกุญแจกลับ แล้วสตาร์ทใหม่ แบบ...ค่อนข้างเร็ว

มันดัง แกร๊กก เลยคับบ

และสาตาร์ทอีกทีก้อติด

อาการ แบบนี้ แปลว่า ถ่านเริ่มหมด หรอคับ

16. Toonjung4

3,565
    662
    0
    .ใส่แบบอัลคาไลน์ไปเลย จะได้อยู่นานๆ อิอิ

17. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    เปลี่ยนได ชาร์ด หรือ พันใหม่ดูครับ ของผมพันใหม่ เนียนกิ๊ป :D:D:D

18. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    pantip ได้ป่าว :p:p:p

19. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ตึ่งๆ มีเยื่อง แย้ว :D:D:D

20. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    เสียค่าพันใหม่เท่าไหร่อ่าคับ

21. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มาศึกษา หาฟามมมมรู้ คร้าบบบบบ :D:D:D:D

22. เป็นเหมือนผมเลย

ไปติดตัวสตาร์ทเพิ่ม ร้านซ่อมแบตซ่อมไดร์สตาร์ทมีตัวและ 450บ.nissan B14 เป็นเหมือนกันหมด ติดเพิ่มแล้วสตาร์ททีเดียวติดเลย

23. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ซ้อม อีกและ :D:D:D:D

24. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    ถ้าดัง แกร็กๆ น่าจะเป็นที่ ไดหรือป่าวอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้