รบกวน..ครับ รถเสีย..

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย march.., 8 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. march..

march.. Guest

0
    0
    0
    มาร์ช เอง คับ...พี่ ๆ พอดี รถเสีย ..อาการ คือ

1. START..ไม่ติด............. ช่าง ดูแล้ว ให้ เปลี่ยน ปั๊มติ๊ก.. คับ จะเอา ติ๊ก ของอะไรใส่ ดี คับ......?

2. SWITH ..กระจกข้าง คนขับ เสีย คับ ให้ช่างดูแล้ว ให้ไปหาซื้อ.swith..มา กด ลง แล้ว เอา ขึ้นไม่ได้...คับ

ตอนนี้ ต่อ ตรงเอาขึ้นได้ แต่ swith..ควบคุม กระจก ด้านคนขับใช้ไม่ ได้ ฝังเดียว เลย...ซื้อ ที่ไหน ได้..อะ คับ.....?

3. ไมล์ ...เสีย ความเร็วขึ้น 0. ตลอด จะไปทำ คับ ต้องบอก ช่าง ว่า ให้เปลี่ยนอะไร อะคับ...(เอาแบบ ตรง จุด..เลย)....?

ใคร มีประสบการณ์..เรื่องนี้ ขอ คำ เเนะนำ...

ขอบคุณครับ...มาร์ช nx ขาว

2. รบกวน ด้วย น่ะ ครับ...!!

3. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    1. ปั๊มติ๊กเดี้ยง-ใส่ของเดิมครับ ไปใส่ของไม่ตรงรุ่นแรงไปน้ำมันหนาต้องมาจูนกล่องอีก ยุ่งเปล่าๆครับ
    2. สวิทช์กระจก ต้องถามในบอร์ดนี้แหละครับ อาจจะมีใครสักคนที่หาให้ได้ ของผมได้ป๋าอ๊อดช่วยหาให้
    3. ความเร็วไมล์ไม่ขึ้น น่าจะเซ็นเซอร์ไมล์ที่ติดอยู่กับเกียร์พังครับ หรือไม่ก็แค่หลุดออกมาเฉยๆก็มี

4. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    ก็...ตามที่คุณ วี ตอบไปทั้ง 3 ข้ออ่ะครับ
    ติ๊ก ga ตอนนี้หาได้เยอะแยะราคา 300-500 แล้วแต่ร้าน
    สวิทช์กระจก โทรถามป๋าอ๊อดได้เรยยย(ไม่รุ้ว่ายังเหลือหรือป่าว แต่หายากนิดนึง)
    ซ่อมหายไวๆครับ..ดีนะที่เป็นไม่เยอะ...

5. ขอบ คุณ ครับ...วันนี้ เข้า อู่ ซ่อม แล้ว คับ...เดียว เย็น ๆ ไป รับ..รถ จ่า..

6. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    อืมๆๆๆ ขาวดี.....
    ถ้าไม่ติดรัยมามิตติ้งสิครับ ..มีรัยจะได้ช่วยกันให้คำแนะนำได้...

7. หวัด ดี คับ...เปลี่ยนปั้มติ๊ก มา แล้ว คับ..เอา ติ๊กของ sr มาใส่..ราคารวมค่า แรง..1.000 บาท
    ...แต่ เรื่อง เฟืองไมล์..หรือ เซนเซอร์..อไรนี้ แหละ ร้าน มัน งง...บอกว่า ต้องถอดไปวัด..ขนาด เฟื่อง..ผม ไม่แน่ใจเลย ยัง ไม่ทำ กลัวบาน ปลาย..(มี ร้าน ไหนที่ พี่ๆ.เคย ไป ทำแล้ว บ่าง อะคับ..ช่างจะได้ รู้ เลย ว่า จุด ไหน...) อยากซ่อม...!!

8. เออ..ลืมถาม ไป คับ มี meetting เมื่อไหล่.. ครับ.. ขอ ว/ด/ป location..ด้วย ครับ..!!

9. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สีขาวสวยดีคับ(ลองเช็คเฟืองไมล์ที่เกียร์ดูก่อนคับ)
    ว่าเสียรึเปล่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้