central lock

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย wasan_jim, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wasan_jim

wasan_jim Guest

0
    0
    0
    nv van ครับ
    ตอนนี้ central lock ทำงานเฉพาะด้านขวาครับ แต่ด้านซ้ายล็อคไม่ได้ทั้งหน้าและหลัง ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะตอนที่ไปทำเครื่องเสียงมาหรือไม่ (เพิ่งจะรู้ตัวเมื่อวานนี้เองว่าล็อคไม่ได้ แต่ไปทำเครื่องเสียงมาเป็นเดือนแล้ว) ใครมีประสบการณ์บ้างครับ แล้วทำงัยต่อดี ในรถมี note book เก็บไว้เป็นประจำเลย กลัวหายครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ลองเปิดแผงข้างประตู เช็ดดูว่าลวดดึงของมอเตอร์เซนทรัลล๊อคหลุดหรือเปล่า

ถ้าลวดไม่หลุด ก็ต้องลองเอามอเตอร์เซนทรัลล๊อคมาต่อไปตรงดูว่ายังทำงานไม๊

ถ้าดับไปแล้ว ก็คลองถมโลดเลยคับ ตัวละ 100 บ. หรือถ้าขยันเดินหน่อย 70-80 บ. ก็มีคับ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืมลองดูสายด้วยนะครับว่ามันหลุดป่าวครับในตัวรถนะ
    ไม้งั้นลองจั้มตรงเลยว่ามันได้ป่าวจะได้รู้ว่าเสียไม่เสีย

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตามพี่ๆข้างยนเลยครับ~!!!

5. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ของผมก็เคยเป็นครับ ก็เลยลองเปิดแผงข้างดูปรากฎว่าเหล็กเส้นที่ดึงตัวล็อกมันคดเลยทำให้เหล็กมันดึงตึงตลอดครับ
    หมายความว่ามันก็จะดึงตัวล็อกให้เปิดตลอดอะครับ
    แต่พอดัดให้มันคืนที่มันก็ใช้ได้ครับครับ
    แต่ถ้าไม่ได้เป็นตามนี้ ก็ตามพี่ๆเขาเลยครับน่าจะเป็นเช่นนั้นครับ

6. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    น่าจะเป็นที่ระบบไฟแล้วล่ะครับ เพราะเป็นทั้งหน้าและหลัง

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของป๋มมีแต่ตัวลอคด้านซ้ายน่ะ แต่ข้างขวาไม่มี ใครมีของเก่าขายเอามาขายด้วยนะ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามพี่ข้างบนเลยครับผม

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเช็คดูครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้