มีกิจกรรมดีๆมาเสนอครับพี่น้องชาว bluebird club

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เนื่องจากเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมานั้นทาง BLUEBIRD CLUB ได้ส่งกรรมการไปประชุมและพบปะสังสรรค์กันที่ร้านอาหารรังต่อ ถนนพระราม5 โดยมีผู้ไปร่วมประชุมดังนี้
    1. น้องโต้ง
    2. พี่นิว
    3. พี่เอ

การประชุมดังกล่าวมีเนื้อหาโดยสรุปดังนี้ครับ
    1. เรื่องการรวมกลุ่มผู้ใช้รถนิสสันและ carclub nissan ในประเทศไทย ไปมิตติ้งรวมกันที่ โรงงานประกอบรถยนต์ siam nissan automobil ที่ตั้งอยู่บนถนนบางนา-ตราด กม.24 ประมาณเดือน พฤษภาคม 2551 โดยรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

2. เรื่องการจัดตั้งสมาคมผู้ใช้รถยนต์นิสสันแห่งประเทศไทย จะจัดทำหลังจากการมิตติ้งข้างต้น(ข้อที่ 1.) เพื่อสิทธิประโยชน์องผู้ใช้รถยนต์นิสสัน...........โดยรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

carclub ที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าร่วมในงานนี้

CEFIRO THAILAND
    BLUEBIRD CLUB
    SUNNY THAILAND
    NV CLUB
    NX CLUB
    Primera & Presea Club
    NISSAN PICKUP CLUB
    NEO-CLUB

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2008
  2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    """"""""

ขอบคุณคณะผู้จัดงานนี้นะครับที่เชิญพวกเราไปร่วมงาน
    แต่ในเมื่อคลับของเราเป็นประชาธิปไตย
    ผมจึงขอให้สมาชิกตอบรับว่า

เห็นชอบ หรือ ไม่เห็นชอบ
    ในการร่วมงานครั้งนี้
    อืม.....ขอเหตุผลด้วยนะครับอืมเอาแบบย่อๆ ก็ได้นะครับเพื่อผมและทางกรรมการ
    จะได้ดำเนินการต่อไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2008
  3. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
  4. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    เห็นชอบครับ.......

เหตุผลส่วนตัว คือ อยากรู้จักคนที่ใช้รถยนต์นิสสันมากๆครับเพื่อเป็นแนวทางในการทำรถต่อไปครับ

5. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เห็นชอบครับ

เหตุผล ผมอยากมีส่วนร่วมในกิจกรรมของBB และอื่นๆ ที่จัดขึ้นครับ

6. GAZE SPEED

2,521
    26
    0

พี่นิวครับ CEFIRO ครับพี่ :D

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ทัก ๆๆ เด๋ว ก็โดน ยิงเอาหลอกพี่

8. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อิอิ มาซะโหดเลย ผมกลัวว่า คนข้างบ้านอื่นเค้าจะ เข้ามา แล้วแอบเอาพี่ไปเหน็บได้ครับ ช่วงนี้ แมวมองเยอะ

9. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เห็นชอบครับ เพราะ ยังไม่เห็นข้อไม่ดีในตอนนี้ครับ :welcome:

10. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    เห็นด้วยคับ
    เหตุผลก็พวกเราจะได้มีเพื่อนๆที่ใช้รถยนต์นิสสันมากขึ้นครับ

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เห็นชอบครับ ช่วยกันพัฒนาวงการดี แต่ให้กรรมการคำนึงนิดนึงว่า
    ต่อไปเราจะเข้าไปร่วมกับกลุ่ม ค่อนข้างใหญ่ อาจจะมีปัญหาเรื่องความ
    ขัดเเย้ง หรือ ผลประโยชน์แอบแฝง การเมือง เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
    อยากให้เราได้มีการวางแผนการดำเนินงานที่ดีไว้ก่อนเพื่อรองรับ ผลกระทบ
    ที่อาจจะผ่านเข้ามา เพราะทุกท่านก็น่าจะเห็นว่าที่ผ่านมางานเหล่านี้มี
    ข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง......

12. joea31009

joea31009 New Member Member

51
    9
    0
    ตามมาดูรูป...

:D ไอ่น้องนิว...เอารูปมาลงเรย อยากดูน้องวาซาบิ ขาวๆ อวบๆ อ่ะจึ๋ยซซซ์

ขอแก้ไขจาก Nissan Unity
    เป็น Nissan Society

:) ในสถานะที่พวกเราคือ นิสสัน ด้วยกัน
    เราย่อมที่จะไม่แบ่งแยก เราจะมีเพียง พี่ - น้อง เท่านั้น
    ความรวย ความจน มิใช่สิ่งบ่งบอกในการคบหากันเป็นเพื่อน

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D;) อิอิ
    พี่โจ้ เข้ามาก็ไม่ยอม Post นะครับ........

สรุปใหม่ว่า น่าจะเปลี่ยนจาก Meeting ที่ Nissan Factory
    เป็นทำกิจกรรมที่ BDA แทนนะครับ...... อาจจะจัดซักวันอาทิตย์ใดอาทิตย์นึงแทน
    ซึ่งต้องไปคุยในรายละเอียดกันอีกที ก่อนแถลงข่าววววววววววว

อิอิ
    :D;)

14. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เห็น และก็ชอบด้วยครับ

15. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :):):):)

16. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dเห็นด้วยอีก1เสียงครับ:D:D:D

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ยังไม่ได้เอารูปออกจากกล้องเลย :D

18. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    เห็นชอบด้วยคับ เเล้วมันจาไม่วุ่นวายหลอพี่นิว รถเยอะมากมาย อิอิ

19. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    ต้องมีการแถลงข่าว.......... sure!!!!!! :D

20. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม มีการถ่ายทอดถึง160 ประเทศ ทั่วโลก :D

21. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
  22. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    มากเกินไป มั้ง

23. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  24. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ................ไม่ยุ่งยากหรอกครับ.............คลับใครก็ดูแลกันเองครับ...........ที่กลัวคือไม่มีคนไป...........อิอิ

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    น้องโต้งและครอบครัว น่าจะได้ไปครับ งานนี้.........

อิอิ
    :D

26. joea31009

joea31009 New Member Member

51
    9
    0
    คิดว่า...ถ้าเราไม่รวมตัวกัน หรือรวมตัวกันไม่ติด พวกเราผู้ใช้รถนิสสันก็แย่แหละครับ....
    ใครเค้าจามาเหลียวแล ต่างคนต่างทำกิจกรรมของตัวเอง มันไม่มีเสียงที่ดังพอที่จะทำให้
    คนที่เค้าผลิตรถ หันหน้า หรือเหลียวกลับมามองพวกเรา ที่มีสังกัด แล้วคนทั่วๆไปหล่ะครับ
    ที่เค้าใช้รถแบรนด์เดียวกับเรา แต่ไม่มีสังกัดอยู่ เขาก็อ้างว้างโดดเดี่ยว ไม่มีพวกพ้อง
    ก็เลยอยากให้พวกเราเป็นกระบอกเสียงแทนของเขาด้วยไงครับ
    คือ ความตั้งใจอย่างสูง.....

รวมกันได้จริง ขอลงกินเนสต์ บุ๊ค เลยได้ป่าวครับ...

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D Oh Yeah!!!!!!!!!! :D ครับพี่..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้