ต้นเองคับ (ก.ม.8) P11 ใส่บูสยูนีเทนปีกนกบนมาครับใครใส่มาบ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ใส่แล้วเวลาวิ่งไปเจอที่ไม่เรียบมันมีเสียงดังก๊อกๆครับใครเหมือนผมบ้างครับ ช่วงล่างเปลี่ยนใหม่หมดแล้ว
    ทุกชิ้นครับ

2. kameen

kameen New Member Member

13
    0
    0
    ผมใส่มา3เดือนแล้วอาการที่พบคือเวลาขึ้น/ลงลูกระนาดลูกใหญ่หน่อยจะมีเสียงยางเบียดตัวกันแต่รับได้ครับ ไม่มีปัญหา ถอดออกมาดูตอนเปลี่ยนลูกหมากปีกนก เมื่อ 2 อาทิตย์ ก็ยังคงสภาพดี ไม่ซ้ำไม่บิดงอ พอใจครับ

3. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    คุณต้นครับ ขอเบอร์ติดต่อร้านทำบูชยูรีเทนหน่อยครับ สถานที่ด้วย

4. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    หมดไปเท่าไรครับ..เฉพาะปีกนกบนอะครับ

ผมเพิ่งเปลี่ยนปีกนกล่างไปเมื่อวานเอง

เสียงก็อกๆก็ยังไม่หายเเลย

ยังงงกับอาการอยู่เลย

ตอนนี้ปีกนกเต็มบ้านเลย...(ทั้งบนและล่าง)..

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ลองดูบูทคอม้ายังครับ

6. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ผมใส่บูชยูเรเทนเฉพาะปีกนกบนครับ ส่วนปีกนกล่างสภาพแย่มากๆเลยเปลี่ยนทั้งปีกเลยครับ เบอร์คนทำบูช คุณ อามร์ม 089-4115577
    ใส่มาก็ยังดังก๊อกอยู่ในเวลาทางเป็นหลุมแล้วขับเร็วๆพวงมาลัยสั่นจึงวิ่งเข้าร้านยางที่เปลี่ยนยางมา ลาดพร้าว 122 เขาบอกว่าใส่แม็กมา
    ต้องมีปอกใส่มาให้ด้วยเพราะถ้าเป็นล้อเดิมๆจากโรงงานจะพอดีกับรูล้อส่วนของผมห่างเขาจึงแนะนำให้ใส่ผมจึงใส่ไป 1200 บาท
    เอาของ A32 มาเทียบใส่ได้พอดีครับ ตอนนี้เวลาวิ่งเร็วก็ไม่สั่นส่วนเสียงดังก๊อกๆก็หายไปบ้างแต่ก็ยังมีอยู่เวลาตกหลุมใหญ่ๆหรือเจอ
    ฝาท่อตามถนน ครับตามความรู้สึกมันหายดังไปเยอะเลย

7. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    งานจบดีใจด้วยคับ

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ลูกปืนล้อ
    อาจเป็นสาเหตุได้เหมือนกาน

9. yuty

290
    2
    0
    มันมีเปลี่ยนมั๊ย..

หรือว่าต้องเปลี่ยนทั้งคอม้าเลยอะ

10. yuty

290
    2
    0
    อาการเหมือนกันเลย...

แต่ยังไม่เคยลองใส่ปลอกเลย

ใช้ของA32ได้เลยใช่มั้ยครับ

จะไปบอกร้านอะไหล่ว่างัยดีเนี๊ย:confused::confused::confused:

11. สรศักดิ์

84
    0
    0
    เข้าร้านล้อ MAX มีทุกร้านครับส่วนที่จะเทียบขึ้นอยู่กลับความห่างของขอบวงในของ MAX ทางร้านจะใช้เวอร์เนียวัดเทียบใส่ให้เองครับ ลูกปืนล้อก็มีส่วนครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามาของ NSK เปลี่ยนเมื่อต้นเดือนนี้เอง ข้างละ 650 บาทสองข้าง 1200 บาท
    ได้ส่วนลดเหลือ 1100 บาทซื้อที่วรจักรครับ

12. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ขอบคุณครับ...ว่างๆจะทำดูครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้