กับโครงการคร่าวๆ ... ที่จะเอาสองจังหวะกลับมาวิ่งเเบบสมัย MMC

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ^_^BoY^_^, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    พอดีได้คุยกับคุณเอส อยากทำสนามเเบบ MMC อีกครั้ง
    ทีนี้เราต้องเริ่มจากจำนวนคนที่อยากจะเล่นก่อน ดูว่าจะมีซักกี่คน กี่คัน ......... แล้วจะหาที่ โดยคาดว่าจะไม่ใช่เเบบจัดเเข่งเป็นทางการ แต่จะเป็นการมีตติ้งไกลๆ บ้านเรือน ไม่ให้รบกวนคนอื่นมากนักแนวๆ นั้น ...
    ถ้ายังไงใครอยากเล่นขอจำนวนคร่าวๆ ก่อนครับ ... ถ้ามีมาก อาจจะสำเร็จขึ้นมาอีกครั้ง

ผมเองเล่นเเน่นอนครับถ้ามีโอกาส ....
    สองจังหวะ สองคัน... แดช +แอล

2. NuT nonburi

NuT nonburi New Member Member

94
    4
    0
    จัดไปคับผม

3. click123456

click123456 New Member Member

38
    1
    0
    เสียดายไม่มี2จังหวะ

4. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    โนวา 110 ไปด้วยได้ป่ะครับ นัท ลองกับ เรดเดอร์ ได้ป่ะ 55

5. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ขอเสริมให้อีกนิดน่ะผมเอสคับคับ
    พูดง่ายๆก็คือเราจะต้องเป็นรูปแบบคลับกันก่อน เมื่อมสมาชิกแน่นอนแล้ว
    เราจะมีโครงการเพื่อสังคม มีการนัดพบกันในรูปแบบของการมีทติ้ง มีการประชุมกันอีกทีว่าจะตั้งชื่อกลุ่ม ตลอดจนการทำโครงการเพื่อสังคมกันก่อน อาจจะมีการจัดหาสถานที่เพื่อเล่นรถกันบ้างตามแต่โอกาส แต่จะไม่รบกวนชาวบ้านเค้า ขอย้ำอีกทีว่าคลับนี้เรารวมคนที่รักรถ ๒ จังหวะคับ
    คือ ไม่ให้เป็นการรวมกลุ่มแบบไร้สาระน่ะคับ

คุณสมบัติของผู้ที่จะเข้าร่วมคลับเราน่ะคับ
    มีรถ ๒ จังหวะรึไม่มีก็ได้คับ ขอแค่คุณมีความรู้สึกดีๆ กับเจ้า ๒ จังหวะขอแค่ใจรักก็เข้าได้แล้ว
    ต้องไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฏหมายทั้งสิ้นคับ เช่นพวกสิ่งเสพติด รึคดีเกี่ยวกับการลักรถ ไอ้พวกนี้เราไม่เอาคับและก็ที่สำคัญเลย น้ำใจนักกีฬาคับ เราเป็นพี่น้องเป็นเพื่อนกัน คับ มีอะไรเราปรึกษษกันคุยกันได้

ตอนนี้เรามีกันแค่ ๓ คัน กะอีก ๒คน เราต้องการคนเข้าว่าที่คลับ ใครสนใจก็โพสไว้คับ แนะนำตัวกันหน่อย รึสะดวกคุยโทรศัพท์ก็ได้คับทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ก็ได้คับ คาดว่าถ้าสิ้นเดือนนี้เรารวมกันได้ซัก ๒๐ - ๓๐คัน เรามีมีทติ้งกันแน่นอนคับ

ถึงเวลาที่ชาว ๒จังหวะจะกลับมาแล้วคับ

6. เอฟคับ

เอฟคับ New Member Member

31
    1
    0
    ผมเอาด้วยคับ พอดีมีความคิดกับพี่อยุแร้วว่าจะปลุกRC100มาทำเร่นอะคับ เพราะแถวนี้ไม่ค่อยมี2จังหวะแร้วเลยอยากทำดู

7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    RC เลยหรอ

8. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    พยายามติดต่อเพื่อนสมัยที่เคยเล่นกันที่ mmc อยู่ ได้มาอีก 1 คน .. 1 คัน

9. เอฟคับ

31
    1
    0
    RC เลยหรอ ช่ายเสี่ยอ๊อฟแต่ไม่รุจามีงบป่าวนะ อิอิ แต่อยากทำ

10. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ตอนนี้มีสมาชิก ๔ คัน กะอีก ๓ คน มีใครจะร่วมอุดมการณ์อีกไหมคับ
    RC เอาด้วยแน่ใช่ไหมคับ จะได้รวมเข้าไปด้วยเป็น ๕ คัน กะ ๔คน น่ะ
    สงสัยหายไปเล่น ๔ จังหวะกันหมดแล้วมั๊งเนี้ย

11. เอฟคับ

31
    1
    0
    ตอนนี้มีสมาชิก ๔ คัน กะอีก ๓ คน มีใครจะร่วมอุดมการณ์อีกไหมคับ
    RC เอาด้วยแน่ใช่ไหมคับ จะได้รวมเข้าไปด้วยเป็น ๕ คัน กะ ๔คน น่ะ
    สงสัยหายไปเล่น ๔ จังหวะกันหมดแล้วมั๊งเนี้ย

เอาด้วยคับป๋ม

12. Globblinknight

228
    3
    0
    ตอนนี้มี ๔ คน กะ ๕ แล้วคับพี่น้อง
    และตอนนี้ก็มีโครงการมาแล้วหน่ะคับเป็นการร่วมสมทบทุนทางการศึกษา ที่โรงเรียนแถวสุพรรณ อ.ด่านช้าง รายละเอียดป๋มจะเอามาให้ตอนที่เรารวมกันแน่นอนแล้ว
    โครงการนี้เค้าขอสนับสนุนด้านการศึกษา ด้านอุปกรณ์กีฬา พวกชุดนักเรียน เครื่องเขียน รึจะเป็นการสร้างห้องสุขา อะไรก็ได้ที่เราพอทำได้ ทุนการศึกษาก็ได้น่ะ ยังไม่ฟิกว่าเป็นวันที่เท่าไร แต่วันที่ ๑๗ -๑๘ เค้าจะมีการสนับสนุนด้านสื่อคอมพิวเตอร์ พวกอินเตอร์เน็ตไปลง เห็นพี่เค้าบอกว่าถ้าไปลงทีหลังก็แล้วแต่เราว่าจะเอาอะไรไป โครงการดีๆเพื่อสังคมผมว่าชาว ๒ จังหวะ ทำกันแน่เลย ใช่ไหมคับ ใครสนใจร่วมทีมกับเราอีกไหม
    คุณบอยกะคุณเอฟว่าไงคับ ขอโทษทีไม่ได้บอกก่อน แต่บอกตอนนี้ก็ยังทันน่ะ ช่วงนี้งานมันล้นโต๊ะเลย เอายังไงกันดีล่ะพวกเรา

13. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    เอาไงเอากันคร้าบ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

14. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เอาด้วยคน คับ มีแดช ตัวใหม่อยู่ 1 คับแต่ทำเป็นตัวเก่าอยู่ รอปลุกอยู่คับ เอาเครื่องไปทำเดิมๆๆแต่ภายนอกก็ทำสวยเรียบๆๆเงาทั้งคันแล้ว ถ้าเสร็จแล้วจะลงรูปให้ดู แต่ถ้าไปร่วมกิจกรรมก็ ขับมอไซด์อีกคันไปได้คับ

เออตอนที่ mmc ยังเปิด ผมเคยเอาไปเล่น สนามนอก 2-3 ครั้งอยู่ และวันที่เค้าปิดสนามก็เอาไปวิ่งด้วย จำได้เลยอาทิยต์ก่อนจะปิดสนาม ที่สนามมีไฟลามทุ่ง ผมก็วิ่งไปช่วยแม่ค้า จะแบกถังแก็สหนีเลย

15. Globblinknight

228
    3
    0
    ตอนนี้มี ๖ ลำ กะ๕ คนแล้วคับ
    มากันคับชาว ๒ จังหวะ ชายรึหญิงได้หมดคับ ให้มันมีสีสันกันหน่อย

คุณเอก เซฟ เอ ๓๑ คุณเห็นวีอาร์ ถังผุ แถวบ้านคุณป่าว ตูดเป็ดน่ะ นั่นหน่ะผม

16. Globblinknight

228
    3
    0
    คุณบอยคับ โทรไปวันนี้ไม่ได้รับ จะบอกว่ากล่อง อี๗ มันไปไหนไม่รู้ เหลือแต่กล่องเดิมคับ
    ใครจะเอาเสือ้ มีโอเดิม ชุดสี(เปลือกดำ)คาร์บิว บอกหน่ะ จาขายคับ ก็อย่างที่เล่าให้ฟัง มีโอมันโดนขโมยไปแล้ว

17. Globblinknight

228
    3
    0
    อันเนี้ยก่อนพัง ตอนนี้เข้าอู่ไปแล้ว:D
    เน่าไหมคับ ที่สุดแล้วล่ะ :D

18. Globblinknight

228
    3
    0
    ตอกย้ำความเน่าอีกหน่อย แค่ ๒๐๐๐ เอาอะไรมากไม่ได้ งิงิ:D

19. Globblinknight

228
    3
    0
    เหมือนโลก 2 จังหวะมันหยุดหมุนกันแล้วเหมือนเหลือผมคนเดียว ใช่ไหมเนี้ย

20. tam_colo

tam_colo New Member Member

76
    1
    0
    มีเหมือนกัน;););)

21. tam_colo

tam_colo New Member Member

76
    1
    0
    พอได้ปะ:teeth::teeth::teeth:

22. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ผมกำลังตามหา LS อยู่ครับถ้าใด้ผมขอ1ที่ครับ ว่าแต่คุณเอสมีเปลือกมีโอตัวเก่าหรือใหม่ครับ ถ้าใหม่สนใจครับ

23. Globblinknight

228
    3
    0
    มีแค่ตัวบังลมข้างหน้าอันนึง กับแผ่นใต้ท้อง กับ เสื้อมีโอ เดิม หนึ่ง กับตะกร้าข้างในมีโออีกใบ ชุดสีเวฟ กระบอกเวฟ จำไม่ค่อยได้ง่ว่าจะเอาไปลงขายที่ตลาดปัฐ จะมีคนเอาไหมหว่า เอาไปแลกที่ ออเงินเค้าไม่รับ ปล่อยโค ตะ ระ ยากเลย

รึใคมีกระบอกมัโอ แกนโช๊คโซนิด พร้อมแผงคอ ดุมมีโออเดิมแท้ เอามาแลดเป่า

24. Globblinknight

228
    3
    0
    ดันไปคับ โครงการนี้จะได้ขึ้นกะเขามั่ง ชาวลองจังหวะจะไม่ยอมตื่นกันเลยรึไงเนี้ยคับ ฮึ

25. ^_^BoY^_^

124
    5
    0
    งานยุ่งมากๆ มายๆ ....... แต่ใจยังร้ากเหมือนเดิมคับ
    เดี๋ยวว่างๆ จะมาหนุนกันต่อไปจ้าาา

เอารูปแดชสภาพตอนนี้ น่าจะเสร็จซัก 50 % เเระมาให้ดูก่อน ....... ประกอบเครื่องมะวาน ยกขึ้นลอง
    ยังเหลือดุม กะล้อ เเละก็ท่อ .........................................

แอลทำสีโครง กะปาดถัง น่าจะก่อนสงกรานต์
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

26. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    สวยครับ รอชม ls

27. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ..........

28. Globblinknight

228
    3
    0
    มาทีเดียวแรงเกิ๊นนนนนนน นี่แค่มา ๕๐ เปอร์เซ็นน่ะเนี่ย ลอดซ้ายด้วย
    สงสัยผมต้องดัน วีอาร์เร็วๆๆแล้วสิ เดี๋ยวไม่ทันแอล ของคุณบอยเค้า
    เดี๋ยวต้องขายของทำทุนนิดหน่อย จะได้มาดัน วี ล่ะ
    ใคที่คิดจะเล่น สองจัง หวะ เร็วๆเข้า เค้าจะออกตัวกันแว้ววววววจ๊า......

29. Globblinknight

228
    3
    0
    คุณบอยลองดูแอลให้ผมสักคัยด้วยน่ะ ได้ ไม่ได้ยังไง ค่อยว่ากัน

30. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    -อยู่ด้วยคนครับ โนวา 110 กำลังตามหา ท่อ แดช 125 ใครมีเสนอขายมานะครับ
    ชื่อ มีน ครับ 089-9282699 อยู่ ฝั่ง ธนบุรี
    อยากมีเพื่อน 2 จังหวะเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้