อยากทราบราคากระจกมองข้าง P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย MisterFakeMan, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MisterFakeMan

MisterFakeMan New Member Member

10
    0
    0
    ขายอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ใจจริงอยากได้แค่ตัวขาตั้งอ่ะครับ เรียกไม่ถูก ที่จะเปนตัวยึดระหว่างเบ้ากระจก กับประตู (พอดีมันหัก T_T ) ฝั่งคนขับ(ขวา) พอดีเมื่อ 6 ปีก่อน ไอ้บ้าที่ไหนไม่รู้จัก โยนลูกบาสลงมาจากคอนโดฯมาโดน เพิ่งมาออกอาการเมื่อ 2-3ปีให้หลัง ตอนนี้เริ่มห้อยแล้วจ้า ฮ่าๆๆ

และถามนอกเรื่องเรื่องนึง คือเคยทำซันรูปหลอกโดยใช้ฟิล์มแปะ ปรากฏว่าหลังๆมันลอก เลยพยายามแกะออก แต่ส่วนใหญ่ฟิล์มมันเหมือนละลายติดเปนเนื้อเดียวกะสีรถเลย ทำไงดีครับ

เลยไปมีตติ้งครั้งแรกครั้งเดียว ไม่กล้าไปอีกเลย อายแทนรถ - -

:sad:

เนื่องจากกระทู้ถูกตั้งมา 2 ปีแล้วครับ รบกวนช่วยอ่านข้อมูลใหม่ที่ REP #6 นะครับ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2010
  2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ผมซื้อมาอันละ 800 นะคับ
    ถ้าโชคดีอาจได้ราคา 600 หรือ 500 ตาโตนบอกที่ คลองถมพลาซ่า
    ถูกมากๆ

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    น้องต้นนี่เอง

4. AeY_ZaA

AeY_ZaA New Member Member

15
    0
    0
    รับทราบ มันไม่ปิดกลับมาเหมือนกัน แงงงงงงงงงงงง

ขับในซอยแคบๆ โดนกระบะ+taxi เฉี่ยวกระจกด้านคนขับอ่า เซ็งมากเลย T_T

ต้องใช้มือปิดเอาตอนนี้ เห้อออออออออออออออ

5. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ผนเคยเปลี่ยนซื้อมาคู่ละ1200คับแถวบางนา

6. MisterFakeMan

MisterFakeMan New Member Member

10
    0
    0

ตรงไหนของคลองถมพลาซ่าครับ..

พอดีได้ฤกษ์เปลี่ยนจริงๆแล้วครับ เมื่อวานรถส่งแก๊สมาซัดไปทั้งอันเลย จะร้อง :cry:

โทรถามตามเชียงกง (credit กระทู้เชียงกง) กระจกมองข้างได้อยู่ที่ 1000 - 1500 นะครับ ถ้าได้ 500 - 600 จริง ผมจะได้ไปถอยมาเลย ว่าแต่ว่า P11 ถ้าเค้าถามว่าสายไฟกี่เส้น ของเรา 5 เส้นรึเปล่าครับ..

ถามเพิ่มเติมครับ
    1.รถผมก็เดิมๆนะครับ พอดีฝาครอบล้อโดนกระแทกแตกไปด้วย อยากหาใหม่ต้องไปดูที่ไหนครับ
    2.Plate ติดกระโปรงรถด้านหลังผมโดนดึงหายหมดเลย ทั้ง PRIMERA - logo NISSAN - GXE อยากทราบว่าหาซื้อจากที่ไหนมาติดได้บ้างครับ
    3.ทำสีกระจกมองข้างราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ และ ถ้าทำสีหลังคารถใหม่ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ

รบกวนถามเท่านี้ก่อนดีกว่าครับ..
    ขอบคุณครับ :)

7. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    มาupใหม่ครับเพิ่งเปลี่ยนมาอีกแล้วอันละ800เชียงกงบางนาประมาณซอย4-5แถวด้านหลังๆอะครับจำชื่อร้านไม่ได้ ส่วนlogoเด้วดูของผมให้เก็บไว้รึป่าวไม่รู้

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองหาเซียงกงดู น่าจะประหยัดกว่านะคับ
    ส่วน logo ผมมีอยู่ สภาพดี สนใจโทรมาคุยได้นะคับ

9. monymon

monymon New Member Member

52
    1
    0
    ถ้าอยู่แถวนนท์ร้านช .รุ่งเรืองมีข้างละ800ต่อน่าจะได้600-700แล้วกระจกมองข้าง(เฉพาะกระจก)นะยังใช้ได้ไหมจะซื้อต่อจะได้ประหยัดงบคุณด้วยด้านขวานะ :cool::cool:

10. MisterFakeMan

10
    0
    0
    แตกละเอียดเลยครับ.. T^T

11. MisterFakeMan

10
    0
    0
    ได้ของมาแล้วครับ วันนี้ไปดูที่ ช.รุ่งเรือง ปรากฏว่าของหมด เลยตรงดิ่งไปที่เชียงกงปทุมวัน ตั้งใจไปที่ร้าน P&P โดยตรงครับ ก็ได้ของเรียบร้อย 950บาท ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือและคำแนะนำมากๆครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้