อะไหล่เทียบของ C10.....รวบรวมข้อมูลกันดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย Ake RT, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    จะลองรวบรวมข้อมูลครับ พวกอะไหล่ยิบย่อยต่างๆ ที่น่าจะสามารถเทียบกับยี่ห้อ/รุ่นอื่นได้ ลองมาตอบกันดีไหมครับ

ตอนนี้ผมอยากทราบถึงตัว
    - ยางขอบกระจก สามารถเทียบกับยี่ห้อไหนได้ / ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

เบ้าไฟหน้าครับ อันนี้น่าจะหายาก แต่เห็นพี่หรั่งเคยบอกในกระทู้ว่าเอาไปเทียบตามร้านได้เลย แถวบ้านผมหาไม่ได้ครับ เลยอยากจะถามว่าไปเทียบกับรุ่นไหนหรอครับ

รูปของพี่หรั่งครับ

ช่วยๆกันครับ

2. film_parboo_thai

film_parboo_thai New Member Member

21
    0
    0
    ยางขอบกระจกทั้งคันของใหม่ญี่ปุ่นมีในเว็บประมูลนะคับ แต่ว่าแพงมากคับ

3. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ที่แขวนสีดำๆต้องใช้ของมันเลย ส่วนที่เทียบเอาก็เข็มขัด กับที่ยึดโคมตามรูป

4. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ลองโทรดูเห็นว่ามีของใหม่ทั้งชุด ยกเว้นไฟแบบในรูป 085-1198981

5. Ake RT

64
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองโทรไปคุยครับ

ส่วนยางขอบกระจก ได้ข้อมูลว่า ร้านยางขอบกระจกตรงหมู่บ้านสวนสน เส้นสุขา 3 ครับ เอารถไปเทียบได้ครับ ส่วนรูปร้านกับสถานที่เป๊ะ จะเอามาลงให้อีกทีครับ

ส่วนโคมไฟเลี้ยวหน้า ผมสั่งมา กะว่าตัวโคมพลาสติกจะสั่งขึ้นโมลเก็บไว้ครับ เพราะคิดว่าอะไหล่จะหายากในอนาคต คิดว่ายังไงบ้างครับ

6. Ake RT

64
    0
    0

เข็มขัดกับที่ยึดโคม ไปซื้อมาเหมือนกันครับ เทียบเอา ลองไปที่ร้านขายอะไหล่รถบรรทุกกับกระบะครับ

ผมจำรุ่นไม่ได้ แต่เอาของไปเทียบบอกว่าเทียบกับของอีซูซุครับ

ตรงรูก้นจะใหญ่กว่าของเดิม แต่ว่ารูน๊อตทุกอย่างตรงครับ

ของผมได้มาเหมือนกับรูปที่พี่หรั่งลงไว้ครับ ไม่รู้ว่าจะแพงกว่ารึเปล่า ของผมมา คู่ละ 200 บาทครับ

7. Ake RT

64
    0
    0
    เอามาให้ดูแล้วครับ เผื่อว่าใครอาจจะเอาไปบอกร้านได้ครับ

อันนี้ใช้หลอด Koito เทียบได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้