เลี้ยวขวาแล้วดับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ton_ti, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_ti

ton_ti Guest

0
    0
    0
    เลี้ยวขวาแล้วเครื่องจะเบา เกือบดับ บ้างครั้งก้อดับเลยครับ เป็นตอนนำมันเหลือไม่ถึงครึ่งถังอะครับ แต่นำมันเต็มถังไม่เป็นไร เป็นที่อะไรอะครับ ช่วยเพื่อนบอกหน่อยครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ไปแปลงปั้มติ้กมา.... แล้วพอเลี้ยวขวาแรง ๆ น้ำมัน มันจะเทไปด้านซ้าย(ปั้มติ้กมันอยู่ขวา)
    ทำให้ ปั้มติ้กไม่ดูดน้ำมัน (น้ำมันวอด) อย่างดีก็เร่งไม่ขึ้นแปบนึง จนถึงดับ
    วิธีแก้(ชั่วคราว)อย่างให้น้ำมันต่ำกว่า 1 ขีด ส่วนถาวร ต้องถอดถังลงมาแก้ที่ปั้มติ้ก

[email protected]
    089-131-6911

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ปั๊มติ๊ก ครับ แนะนำคนในเน็ตนี่และ ไปซ่อมอู่ทั่วไป ไม่ชัวร์นะ
    เคยเป็นแล้วซ่อมไม่หายซะที

4. rywin

rywin New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็เป็นแฮะ คิดอยู่เหมือนกันว่าคงเป็นปั๊มติ๊ก
    บางที ถ้าน้ำมันเหลือน้อยๆ กลับรถที ดับไปเลย อันตรายเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้