วาง Gas มาจำเป็นไหม ต้องใส่น้ำมันเครื่องหัวเชื้อ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย eboybarn, 9 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eboybarn

eboybarn New Member Member

1
    0
    0
    อยากรู้ว่า จำเป็นหรือปล่าว ถ้าวางgasมาแล้ว ต้องใส่น้ำมันหัวเชื้อให้เครื่องยนต์ เช่น พวก X1R หรืออื่นๆ
    ใส่แล้วมีผลดีผลเสียอย่างไรกับเครื่องยนต์หรือป่าว หรือไม่จำเป็นต้องใส่
    ช่วยตอบกันทีนะคับ

คือว่าผมเห็นเพื่อนผมใส่เค้าบอกว่าดี ขับแล้วลื่นขึ้น

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่จำเป็นครับ ของผมติดมายังไม่เคยใส่เลย

วิ่งไม่มีปัญหา

3. แก่

แก่ New Member Member

19
    0
    0
    ไม่จำเป็นเช่นกัน นอกจากว่าเครื่องเริ่มหลวมแล้ว เติมเข้าไปช่วยความหนึดของเครื่องก็OK แต่ไม่เกี่ยวกับแก๊สครับ

4. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    คิดว่า ไม่ เกี่ยว ครับ รถ ผม เครื่อง หลวมมากกกกกกกก ติด มา เกือบ 5 ปี ละ
    ไม่เห็น ต้อง ใช้ เรย

5. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
    อย่าไปใช้โดยเด็ดขาดครับ สารพวกนี้เหมื่อใช้ไปนานๆ มันจะเป็นกากติดตามบูกสูบ ก้าน ข้อ แหวน
    เสื้อ พูดง่ายว่าจับไปทุกอย่างเลยครับ
    แล้วในที่สุดเครื่องก็จะพังในที่สุดครับ

6. takumi171

takumi171 New Member Member

15
    0
    0
    ไม่จำเป็นเลยคับพี่น้อง.......
    เปลืองตังค์ด้วย

7. vit phrajen

vit phrajen New Member Member

1
    0
    0
    เปลืองเงินคับ

8. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ไม่จำเป็นคับ เปลืองเงินป่าว ๆ

9. BIG AD

BIG AD New Member Member

18
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่แน่ใจแต่ป๋มไม่เคยใช้นะครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรนะ

11. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ป๋มก็ไม่ใช้นะครับ ไม่เหงเปงไรเลย

12. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ไม่จำเป็นหรอกครับ เคยรื้อเครื่องประเภทที่ใส่หัวเชื้อแล้วเหนื่อหน่ายอ่ะ มันเป็นเหมือนคราบเหนียวๆ ติดในเครื่อง แล้วก็ทำให้เครื่องพังในที่สุด ผมว่าจะลื่นหรือไม่อยู่ที่ใจครับ เราคิดว่าลื่นมันก็ลื่น ก็รถของเรานี่:p:p:p:p:p

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    น้ำมันเครื่องเด๋วนี้ พัฒนาจนเพียงพอต่อการใช้งานแล้วครับ

ประมาณว่า ใช้ก็ดี ถ้าไม่ใช้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่เปลืองด้วย

14. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    ขอบคุงคับ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ปล. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามเวลาก็พอครับ อย่าใช้นานจนดำมาก เด๋วเครื่องสึกหรอเร็ว

16. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    ผมไม่ได้ใส่ แต่เมื่อเทียบกับวิ่งน้ำมัน วิ่งน้ำมันเรียบกว่า แต่ก็ไม่คิดอะไรมากอะครับ เอาประหยัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้