ประสบการณ์ใหม่กับ Endless

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Tuned by Tommy, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    วันนี้โดดงานไปอู่สิงห์มาครับ เจอเสือเบสมาเปลี่ยนโช้คตัวใหม่ กับติดกันโคลงหลัง Type R อากาศร้อนโคตร!!!

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ส่วนผมได้ผ้าเบรกใหม่ Endless SS (Super Street)เจ้ากล่องฟ้าตัวนี้ แทนผ้าเบรกprelude ของเก่า กับเปลี่ยนกันโคลงหน้าเป็นตัว Type R

3. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    ผลลัพธ์ของผ้าเบรก Endless ตัว SS นี่ให้ประสิทธิภาพดีกว่าผ้าเบรกเดิมๆ อย่างเห็นได้ชัดครับ ระยะหยุดสั้นลง ตอนกระแทกเบรกกระทันหันหยุดดีกว่ากันแบบไม่น่าเชื่อ :eek: โดยรวมแล้วแนะนำให้ขาซิ่ง ตีนหนักใส่ครับ เบรกดีกว่ากันเห็นๆ จากที่เคยใช้ Axis NAP ไอ้ตัวฟ้านี่ให้ความรู้สึกที่ดีกว่าแน่นอนครับ ส่วนราคาก็แพงตามคุณภาพ(แพงฉิบ)ครับ

ส่วนกันโคลงหน้า Type R ใส่แล้วรู้สึกว่ารถวิ่ง Firm ขึ้นเยอะ (หนักกว่าของติดรถเดิมๆ เป็นเท่าตัว) เวลาที่รถกระเทือนรับรู้แรงสะเทือนน้อยลงครับ สรุปว่าคุ้มค่าสมราคาค่าตัว

4. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    ดีๆๆๆคับๆๆ

5. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ี่ รถคันสีดำนี้ไม่รู้ว่าคันเดียวกับที่ผมเจอที่ Jusco ศรีนครินตอนช่วง4ทุ่ม หรือป่าวคับ อยากบอกว่ารถสวยดีคับ

6. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    กันโครงหน้าใส่แ ล้วดี คาดว่าอีกหน่อยจะมีคนตา มอีกเพียบบบ :D

แจ๋วเลยคับ

7. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    โอ๋ ทั้งหมด มันเท่าไรครับอยากเปลี่ยน ผ้าเบรกกับ กันโครงอยู่เหมือนกันครับ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุหุ บอกให้เปลี่ยนนานแระ ม่ะเชื่อ หนึบขึ้นเยอะ
    แต่ของผมดิ " ขี่เก๋งอย่าลืมเกวียน" ของแท้ เด้งสาด แต่มันดี อิอิ

9. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เกวียน.....ไม่ชอบเอามาให้เค้าก็ได้นะ :D:D

10. tamako

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    จริงอ่ะ เด๋วรอเมียด่าก่อน ค่อยจัดการ อิอิ

11. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    พี่ซื้อผ้าเบรคกันคุณเชี้ยหรือเปล่าครับ
    พอดีผมก็ซื้อเหมือนกัน แต่ว่ามันมีปัญหาตอนใส่นิดหน่อย
    อะครับตอนใส่ เพราะว่ากากบาทมันไปกดโดนขอบจาน (ผ้ามันไม่มีปุ่มขึ้นมาดีดกากบาทอะครับ)
    เลยต้องเอากากบาทออกไป
    ไม่รู้ว่าของพี่เวลาใส่ตอนทำแบบนี้หรือเปล่าครับ
    เบรค H22a เหมือนกันครับ
    ขอบคุณมากๆๆครับ

12. Tuned by Tommy

766
    29
    0

ซื้อกับเซี้ย แล้วไม่ได้ถอดออกครับใส่ได้เหมือนเดิม

13. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    ผ้าเบรกโทรถามได้ที่ 0891116679 ครับ ส่วนกันโครงหาในหน้าซื้อขายราคาก็ 3,xxx ครับ

14. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ้าจะติดกันโครงนี่ต้องติดหน้าหลังเลยหรือเปล่าครับ หรือติดหน้าอย่างเดียวได้อ่ะครับ
    แล้วติดกันโครงแล้วยังใส่ค้ำได้ใหมครับ

15. tamako

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    เราติดทั้งหน้า-หลังเรยแหระเธอ แถมยังมีค้ำโช้ค หน้า-หลังอีแหระเธอ แระก็ค้ำปีกนกหลังด้วยเธอ บ้าไปแร้วใส่เยอะแยะ อิอิ 555

16. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    อย่าลืมไปหาค้ำ body มาใส่ด้วยนะ.....ซะ 3 อันก็พอ:D:D:D

17. tamako

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    เด๋ว โรลบาร์ ทีเดียวเรยจ้า หุหุหุ

18. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    อยากติดกันโคลงขึ้นมาซะแล้วสิ อิอิ

ว่าแต่ที่ติดนี่มันเป็นเหล็กใช่ป่าวครับไม่ใช่ อลูมิเนียมใช่ปะ อยากรู้ๆ

19. tamako

3,038
    88
    0
    กันโครงเป็นเหล็กครับ

20. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    จะบอกว่าถ้าใส่หลังด้วยยิ่ง Firm กว่านี้ครับ แต่รถผม EG นะครับ โค้งยัดในเค้าตลอด เคยอยู่ทีนึงอัดมากับ A31 เลียบทางด่วนออกวัชรพล A31 เค้านำอยู่ประมาณ 3 ช่วงรถ แต่พอลงเกือบจะถึงทางลาดมันหักซ้ายสุดๆ ตอนนี้แหละTypeR ออกลายให้เห็นเลยครับ A31บานขวาออกตามที่คิดไว้ไฟเบรกแดงขึ้น ผมก็เริ่มบานเหมือนกันแต่ตัดสินใจยัดในอีกที ไปแบบนิ่งๆเลยครับ
    A31กดตามท้ายออกเสียงยางลั่นให้ได้ยินดังเลยครับ กว่าจะแก้พวงมาลัย กว่าจะตั้งสติใหม่ กว่าจะเดินคันเร่งใหม่ ผมไปไกลแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมได้ถอดประจำการไปซะแล้ว ผมเอาซะจนหูปีกนกผมหลุดออกมาทั้งยวงเลย รอหาวิธีเสริมหูให้แข็งแรงแล้วมันจะกลับมาอีกครั้งครับ

21. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    ใส่ไปเลยครับ ยืนยันว่ารู้สึกถึงความต่างแน่นอน :D เกาะกว่ากันเห็นๆ

22. Jeff

Jeff New Member Member

39
    0
    0
    เจ๋งมากเลยคับ

23. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    โหไป อู๋ สิงห์ กัน ไม่ ชวน สะ งั้น อะเค้าน้องจาย น่ะ อิ อิ อิ

24. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มีถ่ายรูปไว้ดูมั่งไหมครับ อยากเห็น ผมมีแต่รูปของเมืองนอก
    เวลาเสริมต้องเสริมทั้งด้านในด้านนอกเลยนะครับ ยิ่งกว้างยิ่งดี มันจะได้ช่วยกระจายแรงออกไปรอบๆ ของผมก็มีแต่ยังไม่ได้ใส่เลยครับ eg3d

A31 เจอโค้งแบบนั้น เข้ายากออกยากครับ หน้าหนัก ก็บานออก พอเร่งส่งก็ท้ายออก ถ้าเบรค ..... + กำแพง

25. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    อ่านมันส์จังคับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้