รบกวนถามชาวแก๊สหน่อยคับ:o

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Tu_Ut, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    รบกวนถามชาวแก๊สหน่อยคับ:eek:

คือผมไปติด LPG หัวฉีด มา มีปัญหาเบาดับ ตลอดเลยเข้าไปให้ที่ร้านจูน 3-4 รอบแล้วแต่ก้อ แค่ดีขึ้น แต่ ไม่หายขาดอ่าคับ ตอนนี้ช่างจูนจน ปกติ ที่ 1000 รอบแล้วอ่าคับ ยังเบาดับเลย น่าจะมีสาเหตุมาจากอะไรหรอ

civic es 2001 AT

2. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    มะมีคายเป็นเลยหรอคับเนี่ย แหะๆ

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ใช้น้ำมันไม่เป็น ใช้แก๊สเป็น ก็ต้องเป็นที่ระบบแก๊สอยู่แล้วครับ จูนกันไปเรื่อยๆ

4. siwadej

siwadej New Member Member

15
    0
    0
    ติดยี่ห้ออะไรมาครับ? ถ้าเป็นยี่ห้อ AG, AC, DT, VSC เอามาให้ผมดูก็ได้ครับจะแก้ไขให้ ไม่ยากครับ

5. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    ไม่ทราบว่าติดของยี่ห้ออะไรครับ อาจจะเป็นได้ในหลายๆสาเหตุ การวางตำแหน่งหัวฉีดแก๊ส การวางระบบแก๊ส ต้องลองเอารถมาให้ดูอ่ะครับ ถึงจะพอช่วยได้

6. voramate

voramate New Member Member

23
    0
    0
    ยังไงรบกวนช่วนโทรหาผมหน่อยนะครับ 0863358445 มีร้านแนะนำครับ เชื่อว่าจบครับ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ติดตั้งไม่ถูกๆแน่ๆเลยครับ

8. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    ผมก็เคยเป็นนะ แต่ตอนนี้กลับเป็นที่ว่า รอบขึ้นสูงไม่ยอมลงแทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้