เมื่อโดนชนปันหาเกิดช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย *o* YoouSky -_-", 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    :cry:พอดีรถโดนชนมาเดือนกว่าแล้วครับ ยังหาถังน้ำมันไม่ได้ ประกันมันบอกว่าท่าหาของไม่ได้ครบ มันก็ยังไม่ซื้อของให้อะครับ ผมอยากรู้ว่าถังน้ำมันของรุ่นไหนมันใส่กับเจ้า R30 ได้มั้งครับ :cry:

2. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ว้าแย่จังไม่มีไครตอบเลยสงสัยต้องจอดนานแน่เลย ไครรู้ช่วยขอคำชี้เนะหน่อยครับ

3. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ??? ยับขนาดซ่อมไม่ได้เลยเหรอครับ งง

มีร้านเชื่อมถังน้ำมันนี่ ไม่ลองซ่อมดูล่ะ

ปล. ไม่ใช่ร้านเชื่อมโลหะทั่วไปนะ ร้านเชื่อมถังน้ำมันโดยเฉพาะ

4. o-bizaru

o-bizaru New Member Member

67
    0
    0
    ใส่ถังเซฟตี้ของรถเเดร๊กไปเลยครับ

ปล.ไปร้านซ่อมถังน้ำมันที่เขาถนัดเฉพาะทางครับ

5. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ร้านซ่อมถังน้ำมันที่ซ่อมเฉพาะทางมีที่ไหนบ้างครับ ช่วยบอกที่ครับ ขอบคุณที่ตอบมาครับ

6. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
  7. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ถัง A31 ใส่ด้วยกันได้ป่าวครับ

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ร้านทำถังน้ำมัน ลองสืบจากร้านทำ หม้อน้ำดู บางร้านอาจจะรับทำ
    แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนใหม่ คงต้องถอดออกไปเทียบเอาครับ

9. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    คืองี้

ไปถามอู่สีหรืออู่ซ่อมรถแถวบ้านน่ะแหละว่ารู้จักร้านเชื่อมถังน้ำมันมั้ย

เพราะร้านพวกนี้แปลกอย่าง จะซุ่มๆอยู่

และจะแพงกว่าปกติเพราะโดนบวกจากอู่ที่เราไปถาม

โดยปกติค่าเชื่อมถังจะแพงอยู่อ่ะนะ ที่แพงก็เพราะ

เค้าจะล้างถังก่อนให้แน่ใจว่าไม่มีน้ำมันค้าง ไม่งั้นหน้าแหก

สรุป แพงค่าแรงล้างถัง กะค่าความเสี่ยงพิการ

10. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ก็คือเชื่อมธรรมดาใช่ป่าวครับ อันนี้ผมก็รู้วิทีทำนะครับ ผมนึกว่าเชื่อนแล้วเครือบอะไรที่มันแตกต่างกับการเชื่อมธรรมดานะครับ เชื่อมแบบธรรมดาไม่ต้องกัวหน้าแหกแค่ร้างแล้วทิ้ไว้หลายๆวัน หรือล้างแล้วใช้ไอเสียหรือไปจ่อที่ท่อไอเสียไห้ไอเสียเป่าในถังไห้ไอน้ำมันเบนซินมันออกจนหมดหรือถังน้ำมันอุ่นแล้วทำการเชื่อมได้ /ต้องใช้ไอเสียท่อเครื่องดีเซลเท่านั้น/

11. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    อันนี้ความคิดผมนะครับยู...

ปกติแล้วถ้ารถรุ่นเก่ามากๆ บางทีถังเป็นสนิม ก็ต้องเปลี่ยน ถ้าหาเปลี่ยนไม่ได้ ก็ต้อง "สร้างขึ้นมาใหม่" นะครับ ถังน้ำมันรถรุ่นเก่าๆ มันก็พูดยาก เก่ามาก็สนิมกินเหมือนกัน ใส่ไปอาจจะมีปัญหาอีกก็ได้ ถ้าหาของตรงรุ่นสภาพดีได้ก็โอเค แต่หายากครับ เอาเป็นว่าถ้าเจอจะบอกอีกที...

ถ้าจะตีใหม่ ถัง 30 ทรงมันไม่พิสดารมากนัก ร้านก็น่าจะตีได้ทั้งอัน ส่วนด้านในก็จะมีแผ่นกันกระฉอก อันนั้นจะทำยากหน่อย แต่ถ้าช่างฝีมือดีๆ ก็ไม่เป็นไร อย่างช่างที่เก่งทำอลูมิเนียมก็ทำได้ เพราะแต่ก่อนคุณพ่อผมใช้ TRIUMPH MARK II วางเครื่อง 1G-GTE ก็มีปัญหาถังเป็นสนิม เลยต้องทำใหม่ทั้งใบ ก็ใช้ได้ดีครับ ส่วนใหญ่ก็ทำกันใหม่ทั้งนั้นในรถที่มีปัญหาลักษณะนี้...

ถังเซฟตี้ก็ง่ายดี แต่ความจุมันอาจจะน้อยหน่อย ในสนามไม่น่ามีปัญหา เพราะสามารถแวะพิตได้ตลอด แต่ถ้ารถที่ใช้งานทั่วไป ถังเล็กจะต้องแวะปั๊มบ่อย เดินทางไกลอาจจะมีปัญหาได้ บางทีเราไประหว่างทางที่ไม่มีปั๊มเลย ถ้าหมดก็หนาวล่ะครับ...

ลองเลือกดูครับ ว่าชอบอย่างไหนมากกว่ากัน...
    :):):)

12. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ขอบคุนครับที่เนาะนำครับ แล้วร้านที่รับตีถังน้ำมันนะครับ มีที่ไหนบ้างครับช่วยบอกทีครับ พี่ครับจะได้ลองไปดูครับผม
    ปล.ขอบคุณทุกคนที่ช่วยบอกข้อเนาะนำดีๆนะครับ

13. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ร้านที่รับตีถังน้ำมันมีที่ไหนบ้างครับช่าวยบอกหน่อยครับจะได้ไปถามราคาดูนะครับ ว่าจะเอาอย่างไหนดีนะครับ

14. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เห็นหัวข้อตอนแรกมองผ่านๆๆนึกว่ามาขายประกันชั้น 3เวรเอ้ย
    เเล้ว มึงไม่โทรหาพี่วะ บุ้ง กรูไปสืบจากเด็กแถวดอนมา
    มันถอดออกไว้ เด๋วพรุ่งนี้วิ่ง เข้า ไปดู ให้...เดิมๆๆตรงรุ่นเลย
    ไฟท้ายหาได้ยัง............โทรมาเด้อ

15. เด๋วผมไปถามร้านแถวบ้านให้ว่าทำได้ป่าว เห็นบางทีมันยังทำพวกเรือได้เลย

16. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ครับขอบคุนครับ

17. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ไครรู้ร้านที่รับสร้างถังใหม่ช่วยบอกทีครับตอนนี้อยากรู้มากเลยครับพี่จะได้ไปทำนะครับงั้นไม่ได้เอารถออกมาวิ่งแน่ๆเลย เพราะประกันมันไห้ใช้ถังแบบเดิมหรือทรงเดิมนะครับ

18. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

19. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ผมแนะนำว่าลองไปแถวบางบัวทองดูครับร้านพี่เก๋ k-sport ตอนที่ผมเอารถไปทำผมก็ทำถังน้ำมันใหม่เหมือนกันครับ หรือลองโทรไปถามดูแล้วกันนะ ว่าพี่พอจะแนะนำร้านรับทำถังน้ำมันรึปล่าว แล้วก็ลองเล่าเหตุการ์ณให้แกฟังดู ลองโทรไปเบอร์นี้ดูนะครับ 0818218310

20. Kwanpooh

Kwanpooh New Member Member

22
    0
    0
    หาได้รึยังครับ พอดีว่าผมมีเหลืออยู่อ่ะ

21. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    คือตอนนี้ยังตกลงเรื่องเงินกับประกับอยู่นะครับยังไม่ลงตังแล้วพอดีย้ายอู่ด้วยนะคัรบแล้วท่าอู่หาของไม่ได้ยังไงก็ต้องซื้อเองนะครับแล้วยังไงผมจะมาโพสหาซื้อนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือนะครับ

22. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
  23. o-bizaru

o-bizaru New Member Member

67
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

24. Tery

Tery New Member Member

10
    0
    0
    สนใจวิธีผมไหมครับ พอดีว่าเพื่อนผมเพิ่งจะซื้อถังใส่ใหม่

แต่เป็นถังขนาดน่ารัก 40L (ของใหม่) (แต่ต้องปั๊มนอกถังนะครับ)

ใบละ 650.- บาท ใส่ท้ายฝากระโปรง ดูแลง่ายด้วยครับผม

เดี๋ยวไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับผม

25. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ขอบคุณที่แนะนำมานะครับทุกทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้