อยากแปลงหน้าtiger2000 ช่วยทีนะคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย คนอยากแปลง, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่ามันแปลงได้ไหม tiger ปี2000 แปลงเป็นหน้า สปอรต ไรเดอร์ ปี2004 ต้องทำไงบ้าง เปลี่ยนอะไรบ้าง

1. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ผมไม่แน่ใจว่าปี2000 บอดี้สุดท้ายป่าวนะครับถ้าตัวเดียวกับ รถผมก็คงจะเปลี่ยนได้แค่กระจังหน้า นะครับ
    ไฟต้องแปลงเยอะ เพราะไฟมันเป็นสปอร์ตไลน์ ต้องเจียเบ้าด้วยมั่งผมว่า (จากที่เคยถามช่างมานะครับ)

2. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    แปลงได้คับ แต่รู้สึกว่าต้องเปลี่ยนเยอะเหมือนกัน เท่าที่พอจะมองออกนะคับ
    1.ฝากระโปรง
    2.ไฟหน้า ไฟมุม
    3.กระจัง
    4.กันชน
    5.ชายล่าง
    6.คานหน้า บน (ล่างไม่แน่ใจ)
    แก้มหน้าไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่านะคับ ที่เหลือรอผู้ที่ทราบมาบอกต่อนะคับ

3. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ไฟหน้าแปลงไม่เยอะหรอกคับ ทำเองยังได้เลย แค่หินเจียรกับค้อนอีกอัน แต่สายไฟต้องแก้นิดหน่อยคับ

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จะแปลงร่างกันอีกและ....

5. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    อยากทราบพวก ราคา คานหน้า อะคับ ที่เอาไว้ยึดกระจัง อะคับ

หาได้ที่ไหน แล้วราคาเท่าไหร่ ขอบคุณคับ

พอดีแปลงมาต้องเจาะเอา อยากได้แบบตรงรุ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้