ขอรวบรวมรายชื่อสมาชิก เพื่อจดทะเบียนเป็น Skyline Club อย่างเป็นทางการครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย khaigtr, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    เนื่องจาก Skyline Club ของเรา
    ได้ก่อตั้งมานานพอสมควรแล้ว
    และสมาชิกก้มีมากขึ้นเรื่อยๆ

สิ่งหนึ่งที่ผมคิดมาตลอดก็คือ เราต้องยื่งใหย่เป็นปึกแผ่น
    และจะไม่ใช่แค่กลุ่ม หรือทีม ย่อยๆ แต่เราต้องเป็นการรวมตัว ที่เป้นตัวแทนของประเทศ
    อย่างเช่นเมื่อเราเล่นเวปต่างประเทศ เราก็จะเห็นว่า มีคลับต่างๆของประเทสนั้นๆ

สิ่งที่เราเป้นอยุ่ ก็ไม่ได้แตกต่างจากประเทสอื่นๆเท่าไรครับ
    แต่ว่าสิ่งที่แตกต่างก้คือ เราไม่มีอะไรมารับรอง นั่นก็คือ เราเป็นคลับของเรากันเอง

ทีนี้ ผมอยากให้มีอะไรมารับรองคลับเรานิดนึงว่าเรามีตัวตนในประเทศของเราจริงๆ
    และเป้นหน้าเป็นตาแก่ Skyline ของประเทสไทย

ดังนั้น ผมจึงจะทำการจดทะเบียนคลับขึ้นมาอย่างเป็นทางการ
    เพื่อพวกเราชาว Skyline ทั้งหลายนั่นแหละครับ

ดังนั้นจึงต้องขอรบกวนเพื่อนๆช่วยสนับสนุนแนวความคิดนี้ของผมด้วย
    หากใครต้องการจะแย้งหรือเพิ่มเติมอะไรผมก็ยินดีครับ

สิ่งที่ผมต้องรบกวนเพื่อนๆก้คือ
    1.สำเนาบัตรประชาชน
    2.สำเนาทะเบียนรถ
    และเพื่อนๆช่วยรับรองสำเนาถูกต้อง และขีดคร่อม เขียนว่าใช้เพื่อการจดทะเบียน Skyline Club เท่านั้น

***ไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นึครับ

การนัดส่งเอกสาร จะนัดส่งตัวต่อตัว หรือฝากเพื่อนๆที่เจอผมบ่อยๆหรือส่งไปรษณีย์ก็ได้ครับ

หากจะมีคนต้องการส่งไปรษณีย์ เดี๋ยวผมลงที่อยู่ให้ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆมากนะครับ

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0

เด๋วจัดการ ส่งให้นะไข่......เอาด้วยคน
    หนับหนุน เต็มตูดเลยไขย้อย

3. ZAZI

ZAZI Member Member

38
    0
    6
    สแกนแล้ว เมลล์ให้ด้ายยยไหมมมมม

4. khaigtr

73
    1
    0
    เมลล์มันก็ไม่เป็นตัวจริงอ่ะดิ ต้องใช้ตัวจริงจ้า

เอางี้ ส่งมาตามที่อยู่นี้เลยจ้า

หนึ่งมาด กิมภา
    22 ประเสริฐอพาร์ทเมนท์
    ซ.จรัยสนิทวงศ์96/1 ถ.จรัญสนิทวงศ์
    แขวงบางอ้อ บางพลัด
    กทม. 10700

ขอขอบคุณ ทุกๆแรงสนับสนุนครับผม

5. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    แล้วจะรีบไปดำเนินการครับกระผม....อิอิๆๆ

6. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    เอาไปให้ตอนมีตติ้งได้ปะ เดียวจัดให้พร้อมDVD ให้ดูดจากเวบมาสดๆ

7. 1 เสียงตามคุณไข่

8. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    รับแซบ

9. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    รถยังไม่ได้โอนได้ป่าวไข่ มันคนละชื่ออ่ะ

10. ZAZI

ZAZI Member Member

38
    0
    6
    เอาไงเอากันจ้า

11. shibahara

shibahara New Member Member

16
    1
    0
    เยี่ยม เพื่อน เด๋วจัดให้ :D:D:D
    กลับมา Skyline แน่งานนี้ ใครพบเจอ C10 รบกวนบอกทีนะคับ
    ยังไม่ได้รถมาทำเลย อยากมีรถ Skyline ไว้ขี่กะเขาบ้าง :cry::cry::cry:

p.s.ตอนพิมพ์ ทำไรอยู่วะ เห็นผิดๆถูกๆ:D:D

12. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ดีๆ เอาด้วยเดี๋ยวจัดให้แล้วจะโทรไปบอก:D

มีปัญหาอย่างนึงนะไข่ พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกเยอะนะคราวนี้ สงสัยเครียดงาน:D

อ้อ อีกเรื่อง อยากให้กำหนด dead line หน่อยว่าไม่เกินวันไหน ไม่งั้นไข่ก็รอเหงือกแห้งสิ แล้วตั้งใจไปจดวันไหนล่ะ จะได้รวบรวมรายชื่อให้ทันก่อนวันนั้นไง

13. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    สงสัยพิมพ์จาก พวก PDA เลย พิมพ์ผิด :D

14. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """""""""

เอาด้วยคนครับ

15. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ดีคับ^^

16. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    สนใจทำบัตร Member แบบพลาสติก บอกนะครับ เดี๋ยวให้คิดราคาพิเศษให้ แต่ต้องจำนวนเยอะหน่อยนะครับ ไม่งั้นราคาแพง

ส่วนรายละเอียดจะส่งให้นะครับ พี่ไข่

17. Moontown-69

Moontown-69 New Member Member

13
    0
    0
    เห็นด้วย 1เสียง :D:D:D

18. BRYAN

BRYAN New Member Member

38
    0
    0
    ขอร่วมด้วย 1 แรงครับ:D
    ขอบคุณไข่ที่แจ้งเรื่องดีดีให้ทราบนะครับ

19. ร่วมด้วยช่วยกันคับ 1 เสียง

20. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เด๋ววันไหนเจอกันแล้วเอาไปให้แล้วกันเน้อ.........

ปล. พี่ ศิ กะ ตั้ม หายไปนานเรยนะแล้วก็ พี่ ธงอ่ะ ไม่เจอเรย :D:D:D

21. marshty

marshty New Member Member

15
    0
    0
    ผมมาร์ชนะ ขอเป็น 1 เสียงด้วยครับ
    ป..ล. เดี๋ยวจัดเองเอกสารให้ครับ

22. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    โอวอยู่จรัญเองเอาไปให้ที่บ้านเลยก็ได้ผ่านบ่อย หรือจะนัดมีตติ้งย่อยเฉพาะเด็กฝั่งธนเลยมะครับ

23. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ส่าวนพวกที่ชลบุรี........ใครจะส่งเอกสาร
    ฝากผมมาวันไปแหลมแท่นได้เลย เด้อ....จะได้ส่งพร้อมๆๆกัน

24. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ดีมาก ๆ เลย สนับสนุนครับโครงการดี

น่าจะมีบัตรเมมเบอร์ด้วยนะ แล้วก็จัดทำเสื้อล็อตใหม่กันซะทีเถอะ

จะจัดส่งไปให้ครับ นายไข่

25. jark75

jark75 New Member Member

24
    0
    1
    หนับหนุนด้วยคนคร๊าบ 1 เสียง ส่วนเอกสารเดี๊ยวเอามาให้นะไข่นุ้ย

26. khaigtr

73
    1
    0
    ขอขอบคุณแรงสนับสนุนของเพื่อนๆมากๆนะครับ
    ก้เพื่อคลับของเรานั่นแหละไม่ใช่เพื่อใครที่ไหน

แหะๆ วันนั้นรีบๆครับ เลยพิมพ์ผิดกระจาย.....

รถยังไม่โอนไม่เป็นไรครับ
    ถือว่าตอนนี้ครอบครองอยู่ครับ ใช้ได้ครับ

ส่วนเรื่องส่งเอกสารตามแต่สะดวกครับ นัดส่งที่บ้านก็ยินดีครับ รบกวนด้วยนะครับ

ส่วนเรื่อง Dead Line ผมยังไม่อยากลงชัดๆเท่าไร แต่อยากได่เร็วที่สุดครับ
    เพราะอีก 2 อาทิตย์ก็สงกรานต์แล้ว เลยคิดว่า ลงตัวแล้วจะแจ้งอีกทีดีกว่าครับ
    แต่คร่าวๆน่าจะไม่เกิรสิ้นเดือนหน้าครับ

งานนี้ผมคิดเองทำเอง จะยื่นเองกับมือครับ
    ไม่ได้ไปจดร่วมกับใคร
    เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลกับเรื่องเอกสาร แต่ผมก้อยากให้ขีดคร่อมเพื่อความสบายใจนะครับ

นี่เป็นแค่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะทำขึ้นมาเพราะเห็นว่ามันถึงเวลาแล้ว
    ไม่มใช่แค่มาคุย มีตติ้งกลับบ้าน
    อยากทำอะไรให้เป้นรูปเป็นร่าง สนุกสนาน เฮฮา ตื่นเต้นๆ

ต่อไปที่อยากทำก็พวก บอร์ด ดดยตรงของพวกเรา มีเวปโพสต์รูป
    เพื่อความสะดวกของเราๆนั่นแหละครับ

และคงจะทำระบบสมาชิก ซึ่งอันนี้คงต้องรบกวนคุณ AKE RT ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องเสื้อ หมวก + อื่นๆ เอาเลยจ้า
    ดันสุดลิ่มทิ่มประตู

หลังจากนี้ จะได้เห็นความเปลี่ยนแปลง เรื่อยๆนะครับ สัญญา

27. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    รอก่อนนะ เอาไปต่อทะเบียนอยู่ :p:p:p:p

แล้ว 210 ขาวๆ จะมีโครงการเปลี่ยนคนขับเปล่าจ๊ะ .....

28. TEM R30

TEM R30 New Member Member

20
    0
    0
    เห็น ด้วย 1เสียงครับ พี่

29. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ช่วยดันเต็มที่เลย

30. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    ช่วยอะไรได้ช่วยกันครับ ไม่มีปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้