เปลี่ยนแค่ท่อน้ำมันนี่มันไม่ง่ายเลยนะ *รถใช้แก๊สควรระวังสักนิดนะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kroekkai Phosri, 26 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนแค่ท่อน้ำมันนี่มันไม่ง่ายเลยนะ *รถใช้แก๊สควรระวังสักนิดนะครับ ท่อด้านนอกเปืีอยเอามือไปลูบตัวยางติดมือดำเลย *

2. แค่รูรั่วเล็ก ๆ ก็สร้างหายนะที่ใหญ่หลวงได้

3. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    แปลกตรงตัวหนังสือไม่เปืีอย นู้นเลยตัวหนังสือ

4. ผมใช้ท่อเกรด R7 ธรรมดา ๆ หมดปีสายก็ยังสวยแต่อยากเปลี่ยน ก็เปลี่ยนมันทุกปีเลยครับ :)

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    แบบดีมัน R อะไรคับพี่ยุทธ

6. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ของผมอาร์อะไรไม่รู้

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ซื้อมาเมตรละเท่าไรคับ

8. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    150ครับพี่เอ

9. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    เอาท่อเดิมไปเทียบด้วยพี่ ตอนแรกผมเอาของพี่ทิตมาใส่ ใส่ยังไงก็ไม่เข้าทั้งที่ท่อเท่ากัน แต่พอดู รูด้านในหัวฉีดใหญ่กว่าคาร์บู เลยต้องไปซื้อใหม่ 555

10. R10 แพงสุดขายกันฟุตละ 1000 เป็นสายแช่ในถัง R9 ทน E85 R7 ท่อเกรดทั่วไป ผมใช้กับ E20 ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร (ปีเดียว)

11. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ของผมบอกเอาใช้E85ครับ

12. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    พี่ยุดอี20นี่เติมได้เลยรึป่าวหรือต้องจูนไรเพิ่ม

13. เติมได้วิ่งได้ทันที

14. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อมายังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ มัวแต่วิ่งหาคลิปสปริง กว่าจะได้ >p>

15. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ท่อน้ำมันใช้แบบสกรูดีกว่าครับ แบบสปริงไม่น่าจะดีครับ

16. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    อ้าวแบบสกรูดีกว่าเหรอครับ พอไปหาอ่านเค้าบอกให้ใช้สปริง ผมก็ไปตามหาตั้งนาน เจอแต่ร้านขายแบบสกรู T_T

17. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ผมว่านะครับเพราะของเดิมมาก็เป็นสกรูสปริงอาจมีล้าได้ แล้วแต่งานครับ ถ้าได้ตัวคลิปดีๆก็อาจจะดีกว่าแบบสกรูก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้