ขอสอบถามสมาชิกเรื่องอาการเบรคหน่อยครับ เครื่องยนต์ผมเดินเบามากเบาจนเครื่องสั่นนิดๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธีระพงษ์ บุญเกิด, 24 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามสมาชิกเรื่องอาการเบรคหน่อยครับ เครื่องยนต์ผมเดินเบามากเบาจนเครื่องสั่นนิดๆ พอขับไปถ้าเบรคครั้งเดียวจะไม่ค่อยอยู่ แต่ถ้าย้ำจะแข็งและไม่อยู่เลย อาการนี้เป็นที่เดินเบาหรือหม้อลมเบรคครับ

1. ขอเดาว่าหม้อลมเบรกรั่ว

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หม้อลมเบรคอีกเสียงคับ

3. โอเคครับจะได้ซื้อใส่ ตอนแรกคิดว่าผ้าเบรค ก็เปลี่ยนแล้ว ไม่หาย ดอกเบรคบน ก็เปรี่ยนอีก ไม่หาย ลองเหยียบเบรคแล้วสตาทร์ แป้นเบรคก็ยุบ

4. ติดเครื่องแล้วดับเครื่อง ทิ้งใว้ซัก 10 นาที แล้วมาลองเหยียบเบรก ถ้าแข็งเหยียบไม่ลง ก็แสดงว่าหม้อรั่วแล้ว ถ้าเหยียบได้ 1-2 ครั้งแสดงว่าหม้อไม่รั่ว ตรวจเช็คจุดอื่นต่อ...

ระวังเบรคติด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้