กลับมาแล้วววนะพร้อมกับความเย็น อาบน้ำอาบท่าซะหน่อย อิอิอิอิอิ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ต๋อง พากิน พาเที่ยว คืองานของเรา, 23 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    กลับมาแล้วววนะพร้อมกับความเย็น อาบน้ำอาบท่าซะหน่อย อิอิอิอิอิ ค่าใช่จ่ายในการทำความเย็น นะครับ คอม จากน้องเด่น 1500 ไดเออร์ + น้ำยาแอร์+ค่าล้างค้ามือ ฯลฯ 1500 รวม 3,000บาทถ้วย นะครับ

1. ใช้ได้ใช่ไหมครับพี่

2. Nituch Den Nounpunyong ได้ครับพี่ลงมือไปช่วยช่างแกะเลยคือ เรื่องของเรื่องช่างมันไม่อยากแกะให้ มันเสียเวลา 5555+ พี่เลยบอกแกะเลย ทำไปด้วยกันกับช่างเลย เสร็จ ช่างบอก ถ้าน้ำยาแอร์หายต้องถอดตู้เลยทีนี้

3. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    เสร็จเหมือนกันครับพี่นิ่งเงียบกินเเรงเครื่องน้อยลง (รู้สึกไปเองเปล่าไม่รู้)555

4. งง น้ำยาแอร์จะหายได้ไงพี่ ถ้าตู้ไม่รั่ว

5. อ่อ เข้าใจละ ช่างบอกว่าถ้าเปนอีกต้องถอดตู้มาเช็คละ ใช่มั้ย ผมเข้ใจถุกนะ

6. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ของผมได้คอมแอร์ga15เป็นแบบโรตารี้ด้วย

7. Worrawut Mongkolจริงๆครับกินแรงน้อยลงครับของผมก็เป็นตอนแรกก็ว่าคิดไปเอง แต่ช่างบอก จริงๆ

8. Worrawut Mongkolตัวเดียวกันครับ หมดไปเท่าไรครับ

9. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ของพี่ก็คอมga15หรอครับ

10. ครับ เห็นพี่ๆบอกนะเพราะสายอะไรจำพวกนั้นเค้าทำมาก่อนแล้วครับ พี่เลยทำตามของเดิมครับ หุหุหุ

11. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    คอม1200ร่วมส่งค่าแรงรวมทุกอย่าง900เชื่อมท่อ100กลึงมูเล่สายพาน100

12. ถูกกว่าผมนิดหน่อย

13. ทำที่ไหนครับ

14. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ของมั่วตัดต่อท่อกลึงมูเล่สายพานใส่คอยขดลวดของ15

15. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    เพราะถ้าใส่มูเล่สายพานของ15เลยมันไม่ตรงกันแล้วมูเล่16เข้ากะขดลวด15ไม่ได้เลยกลึงมูเล่ให้ใส่ได้จบเลยเงียบเลย

16. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    มูเล่16มันเยื่อนออกมาของ15มันหุบเข้าไปร่องสายพายไม่ตรงกัน

17. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ทำเองกะให้ช่างไล่น้ำยาให้คับ

18. สุด ๆ กันทั้งนั้นเลยอะ ข้าน้อยขอคารวะ :)

19. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    อุ้ยนายช่างมา...ข้าน้อยมิกล้า.

20. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    โทรไปว่าจะถามพี่ยุทธพอดีพี่อาบน้ำยุแฟนพี่รับเลยไม่ได้กวนเลย555

21. ได้รื้อแล้วน่าจะถอดตู้ออกมาล้างด้วย แต่ว่า ไม่ถอดตู้แล้วล้างระบบน้ำยายังไงหว่า?

22. ของผมเอาน้ำยาF11ใส่ในท่อแล้วก็เอาตัวเป่าลมอัดครับพี่ มันไร่น้ำมันดำๆออกมา แล้วก็ทำจนมันสะอาดครับพี่ แล้วก็ทำอีกด้านที่มันเข้าไปในแผงรั้งผึ้งด้านหน้าครับ

มันออกไม่ 100% นะสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้