ถามเรื่อง318กับ316

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Kart-1, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    พอดีกำลังเล็งๆBMWโฉมนกแก้วอยู่ครับ
    เห็นว่ามันมีทั้ง316กับตัว318 ไม่ทราบว่ามันมีอะไรต่างกันบ้างครับนอกจากความจุกระบอกสูบ
    แล้วตัวCompact อันนี้คือตัว2ประตูใช่หรือป่าวครับ เเล้วทรงไหนดูดีซื้อง่ายขายคล่องกว่ากันครับ
    น้ำหนักมวลรวมของตัว4ประตูกับ2ประตูต่างกันมากไหมครับ
    แล้วถ้าเอามาวาง J โบ เกียร์ธรรมดา-Auto มันจะวิ่งได้สักกี่โลลิตรครับ ทั้งในเมืองเเละตจว.
    ถามเยอะหน่อยนะครับพอดีอยากได้มากอ่ะครับ
    ขอบคุณสำหรับผู้ที่เข้ามาให้ความรู้เเละคำตอบดีๆนะครับ(เดี๋ยว+ให้คับ อิ อิ:D)

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    316 กับ 318 เป็นเครื่องรหัสเดียวกันคับแต่ต่างกันแค่ความจุกระบอกสูบคับ
    compact นี่คือตัว 3 ประตู คับจะเป็นรูปทรงแบบท้ายตัดแบบรถ แฮทแบ๊ค ตัว coupe ถึงจะเรียกว่า 2 ประตู คับ
    น้ำหนักของ compact จะเบาสุดคับ รองลงมาจะเป็น sedan 4 ประตู แล้วหนักสุดแบบ coupe 2 ประตู คับ แต่ละรุ่นน้ำหนักต่างกันไม่มากคับไล่ตามลำดับ ที่ coupe หนักสุดเนื่องมาจากมาตรฐานความปลอดภัยของเยอรมันเค้าเนื่องจากเป็นโครงสร้างแบบรถ coupe จึงต้องทำให้ตัวถังแข๊งแรงกว่า น้ำหนักเลยมากกว่าคับ
    วางเจโบเดิมๆในเมืองน่าจะอยู่ที่ประมาณ 7 โลลิตรนะคับ นอกเมืองน่าจะได้ 8 ถึง 10 โลลิตร นี่คือการขับขี่แบบปกติสามัญชนเค้านะคับเรื่อยๆมีเร่งแซงบ้างถ้าเท้าหนักก็กินเยอะกว่านี้คับ

ถ้ามีปัญหาหรือสงสัยอะไรก็โพสถามได้เลยคับยินดีจะเข้ามาตอบให้เท่าที่ความรู้มีคับ อิอิ
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุด: 14 มีนาคม 2008
    Kart-1 ถูกใจสิ่งนี้
  3. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ขอบคุณมากๆครับคุณ BiG FaT มีไรสงสัยเดี๋ยวเข้ามาถามอีกนะครับผม

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ยินดีคับ

5. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    ถูกแบบหมู ญ ตรึมฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้