ถอด สเกิทร์ข้างยังไงครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย tuyen, 25 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    คือว่าผมอยากเปลี่ยนจาก ของเดิมเป็น 3M M3 ,ACแต่ลองนั่งก้มๆเงยๆ ตัวสเกิทร์ข้างมันเหมือนเป็นชิ้นเดิยวกับกาบบันไดรถเลยครับ ไม่ทราบว่าเค้าถอกกันยังไงเหรอครับ แล้ว
    M3 , AC รวมค่าทำสีแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่ๆ

2. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    ถ้าเดิมๆเลย แบบว่าเดิมเลยนะคับ

มันจะเป็นตัวถังเดิมๆหน้าตาคล้ายๆ เอ็ม

แต่ถ้าดูแล้วป่องๆหน่อยๆ ลองเคาะๆแล้ว เป็นเหมือนพลาสติก

หรือไฟเบอร์ ก็ต้องดูว่าเค้าติดตั้งมาอย่างไร

ส่วนใหญ่ถ้าติดมาจากศูนย์ จะใช้หมุดยึด

แต่ไปติดเองบางครั้งก็ใช้ กาวสองหน้า ซีลีโคลน

หรือให้น๊อทยึด แล้วแต่เค้าจะประยุกต์เอาคับ

ราคาผมไม่แน่ใจ ขึ้นอยู่กับว่า งานแท้ เทียม เกรดไหน

ผมก็ไม่แน่ใจราคาเหมืนกันคับ -*-

3. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    ขอบคุณคับ เดิ๋ยวผมลองไป ร้านAuto part ไปคุยดูดีกว่า เพราะ ตอนเนิย ข้างใต้มันมีสนิทเป็นแทบเลย งง ว่ามันมาจากไหน เพ่งโดนขู๊ดมาด้วย ข้างคนขับ บุบไปหน่อยเลย

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ของเดิมไม่มีสเกิร์ตข้างคับเอาออกไม่ได้ที่เห็นมันเป็นตัวถัง
    ถ้าจะใส่ก็สวมไปเลยคับเพราะมันไม่มีของเก่าให้ถอด

5. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    จริงแบบหมูฮะ

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    สวมทับเลยคับ เดิม ๆ ไม่มี skirt ข้างอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้