ท่อฟอล์ยใต้เครื่อง ga16ds ถ้าถอดออกต้องหาอะไรปิดช่องที่ท่อต่อไว้ด้วยไหมครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย La-On Ped, 21 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    ท่อฟอล์ยใต้เครื่อง ga16ds ถ้าถอดออกต้องหาอะไรปิดช่องที่ท่อต่อไว้ด้วยไหมครับ ผมหาๆอ่านเจอแต่แนะนำให้ถอดเพราะไม่ได้ใช้ในไทย คือเปิดฝามาตกใจมันห้อยหลุดมาข้างนึงล่ะครับ เสียวเกี่ยวโดนอะไรพังอีก >< หรือถ้าหาท่อมาต่อไว้มันจะดีกว่าไหมครับ

2. ท่อไอร้อน ใว้ช่วยรอบเดิบเบาตอนเครื่องเย็นจัด ถอดทิ้งได้่เลยครับ

3. La-On Ped

0
    0
    0
    ต้องหาอะไรอุดทั้ง 2 ฝั่งไหมครับพี่ยุทธ

4. ไม่ต้องครับ ปล่อยใว้เฉย ๆ เลย ในกรองมันมีลิ้นปิดอยู่ครับ

5. La-On Ped

0
    0
    0
    ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับพี่ แอบถามนิสครับ ถ้าปกติรอบเครื่องซัก 8-900 พอแอร์ทำงาน รอบมันจะตกนึดนึงแล้วถีบไป ซัก 1400 ค้างซัก 2-3 วิแล้วค่อยๆลงมาที่ 1000 ผิดปกติไหมครับ

6. La-On Ped

0
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้