ขอความช่วยเหลือคับ วีเทคไม่ทำงาน เช็คโคสแล้วมีปัญหาที่ เพลสเชอร์วีเทคคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย day, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. day

day New Member Member

28
    0
    0
    รบกวนเพื่อนๆพี่ ช่วนหน่อยคับ เครื่องผม 16+20 วีเทคไม่เปิด เช็คโค้ดแล้ว พบว่ามีปัญหาที่ตัวแรงดันวีเทคคับ อยากทราบว่าจะต้องซ่อมอย่างไรอ่ะคับ เริ่มจากตรงไหนก่อนคับ อยากลองทำเองดูก่อนอ่ะคับ แล้วมันซ่อมได้ไหมคับ อยากทราบต้นตอของมัน และจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างอ่ะคับ ค่าเสียหายแพงป่าวอ่ะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

2. kkk2515

kkk2515 Guest

0
    0
    0
    gp6nmy

ของผมก็เคยเป็นมันเป็นที่แรงดันน้ำมัน ไปเสียเงินมาหลายที่ไม่หายผมเลยลองเติมน้ำมันเครื่องจาก 4 ลิตรเข้าไปอีก ตรึ่งลิตรเทคเปิดเลยเสียเวลาเสียเงินเครื่อง b20+b16 ต้องใส่น้ำมันเครื่องเข้าไปอีกลองดูครับ

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สาย hydrolic หลังเครื่องรั่วหรือเปล่าครับ เช็คดีๆก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้