เครื่องมีปัญหาคับ ขอความช่วยเหลือคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย day, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. day

day New Member Member

28
    0
    0
    เครื่องผมมีปัญหาคับ วีเทคไม่เปิด ลองไล่สายไฟดูแล้วไม่ขาดคับ เช็คโคสแล้วได้ 22 คับ คือ แรงดันวีเทคมีปัญหาคับ อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้างคับ เบื้องต้นอยากลองทำเองดูก่อนอ่ะคับ พี่ๆพอจะทราบไหมคับ ว่าจะเรื่องจากตรงไหนดีและราคาค่าของจะเท่าไหรอ่ะคับ ขอบคุณมากๆคับ

2. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ลองเช็คกรองโซลินอยด์ดูครับ

3. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ... ตอนนั้นไปเปลี่ยนซีลโซลินอยวีเทค แล้วพอใส่เสร็จ มันมีเศษซิลิโคนไปขวางทางเดินนํามันอยู่ แรงดันมันก็เลยไม่ได้ อาการของผมคือ ถ้าสตาร์ดตอนแรกๆ หรือขับนานๆแต่ไม่ซัด (รอบไม่เกิน 4000-5000) ไฟเอนจิ้นจะไม่โชว์ รถวิ่งปรกติ แต่ไฟจะโชว์เฉพาะตอนซัดเท่านั้นครับ เช็คโคดตอนนั้นก็ขึ้น 22 เหมือนกัน ยังไงลองดูแถวโซลินอยตามที่พี่ข้างบนบอกนะครับ น่าจะเป็นที่แถวๆนั้นแหละ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้