ใครทราบบ้างครับว่า mira tr-xx กับ subaru rex มีความสัมพันธ์กันอย่างไร

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย arttokorat, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    หน้าตาละม้ายคล้ายกันมากครับ น่าจะตัวถังเดียวกันด้วยนะ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ไม่รู้จริงๆ แต่หน้าตามันเหมือนกันมากๆ
    อับจนด้วยเกล้าครับ ^_^!
    ใครพอทราบข้อมูลช่วยทีครับ

3. MIRAONLY

MIRAONLY Member VIP

56
    1
    8
    อยากรู้จังว่าเครื่องจะเป็น Boxer ไหม........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2008
  4. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0

ไม่น่าจะใช่นะครับ น่าจะเป็นเครื่องเดียวกะ มิร่า ล่ะครับ

5. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8

รถทั้ง 2 รุ่น ไม่เหมือนกัน ครับ แค่หน้าตาคล้ายๆ กันครับ
    โดยยุคที่ Subaru Rex ออกมารุ่นคล้ายๆกับมิร่า ออกมาช่วงปี 1986-1992 ครับ รหัสรุ่น E-KH1
    และมิร่าที่โฉมคล้ายกับเจ้า Rex นั้นออกมาช่วงปี 1985-1989 รหัสรุ่น L70 ครับ
    เครื่อง 550 ซีซี 50 แรงม้า และมีรุ่น TR-XX เทอร์โบ ให้เลือก

สังเกตดูดีๆ นะครับ :p

รถ Subaru Rex รุ่นนี้มีตำนานจากเจ้า 360 และ R-2 ครับ
    พอหลังจากต้นปี 1992 Subaru ก็ได้ยกเลิก Rex แล้วผลิตรถ K-CAR รุ่นใหม่ในชื่อ Vivio
    ออกมาขายแทนครับ ชื่อรุ่นมาจากตัวเลขโรมัน "660" และความหมายในภาษาอังกฤษที่แปลว่า...
    (ผมลืมซะแล้ว555+) :D

ส่วนรูป Mira TR-XX ด้านบนเป็นโฉมที่ใหม่กว่าของมิร่า ที่ขายในบ้านเราครับ (ในบ้านเราก็มีรุ่น 5 ประตูหน้าแบบนี้ขายในเวลานั้น แต่ใช้ชื่อว่า Cuore)

Subaru REX :)

Daihatsu Mira :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2008
  6. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้