สอบถามปัญหาเรื่อง Vtec ไม่เปิดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nueng11, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nueng11

nueng11 Guest

0
    0
    0
    ใช้ B16 A เทคใหญ่นะครับ เกียร์ธรรมดา
    ก่อนหน้านี้ไปเปลี่ยนประเก็นฝาสูบมา เครื่องก็ทำงานปรกติ
    เทคเปิดปรกติ แต่มาได้ซัก3 อาทิตย์ เทคกลับไม่เปิด อีกทั้งตอนนี้แบตเตอรรี่
    ก็มีปัญหาด้วย คือเก็บไฟไม่ค่อยอยู่ ติดเครื่องทีแทบลุ้น (มันจะเกี่ยวกันหรือป่าว)
    เลยอยากทราบว่า สาเหตุนี่น่าจะมาจากทางไหนบ้างครับ จะตรวจเช็คตรงไหนได้บ้าง
    รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองไล่สายโซลินอยวีเทค ซึ่งตัวโซลินอย จะอยู่ใกล้ ๆ จานจ่าย เป็นกระปุกทรงกระบอกเล็ก ๆ
    ไล่สายจากตัวนั้นไป บางทีสายอาจจะขาด เพราะหนูกัดก็ได้ครับ

3. ขอบคุณนะครับ จะลองไล่หาดูก่อนครับ

4. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    เทคเปิด กับไม่เปิด มันเป็นไงครับ ไม่รู้จิงๆๆบอกหน่อย

5. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    ดูน้ำมันเครื่องก่อนว่าขาดเปล่าถ้าขาดก็ไม่เกิด 2 ลองเช็คสัญญาเซ็นเซอกับกล่องว่ามันมาหรือเปล่า สงสัยโทรมาปรึกษาได้คับ 0866230560

6. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    1.เทคเปิดรอบจะกวาดเร็วกว่าครับ
    2.สุ้มเสียงมันจะแป้ดกว่าอะครับ

7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แบตคงเสือมสภาพแล้วจึงเก้บไฟไม่อยู่หาเปลียนสะนะครับ จะได้ไม่ต้องไปเสี้ยวกลางทาง

8. nueng11

0
    0
    0
    อาการล่าสุดตรวจเจอตามความเห็นแรกน่ะครับ ไล่สายเจอ หนูกัดกระจุยเลย ตอนนี้ vtec เปิดแล้ว
    ส่วนแบตเจอและ ปรากฏว่าไม่ได้เสื่อม แต่วิทยุรถมันช๊อต ไฟเลยใหลทิ้งหมดเลย ตอนนี้แก้ได้แล้ว ขอบคุณทุกคนมากครับ

9. อาจารย์กุ้ง แม่งแน่นอนว่ะ

ป.ล. เทคเปิด กับไม่เปิด ดูง่าย ๆ ครับ ถ้ายามนั่งเหงา ๆ หงอย ๆ อ่ะ
    อย่างนั้นเทคไม่เปิด ถ้าเทคเปิด ดีเจจะออกมาสแครชแผ่น นักร้องก็จะ
    ออกมาร้องเพลง

10. nueng11

0
    0
    0
    คิดได้ไงเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้