DC5 Brake system Project!! <<ไม่ยากอย่างที่คิด>>

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย Alif & Otis, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    Next Project,,,,,,,,,,,,,,,,coming soon,,,,,,,,,,,,,,:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2008
  2. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    มารอดูครับ

3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ตั้งใจจะใส่นานแล้วคับ เจอแต่ราคาแรงๆ บังเอิญไปเจอเจ้านึงราคาพอสู้ไหว ก้เลยสอยมา

ตอนนี้ยังออนเดอะเว ทู หาดใหญ่

คาดว่าเสานี้คงได้เอาไปแปลงใส่.....

4. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    หาของเก่งครับ

5. obb_es

obb_es New Member Member

97
    9
    0
    ยินดีด้วยน้าโก้
    แนะนำนิสนึง เวลาใส่ให้ไล่ลมเบรคให้ครบนะครับ
    แล้วก้อ อีกอย่างนึง ผ้าเบรค เดิมๆ มันแพงมากๆ คู่ละหมื่นกว่าๆ แตนๆนะ
    เบรคดีมากแต่ฝุ่นเยอพโคตร เคยใช้แล้วติดจายมากๆเลย

6. Alif & Otis

1,696
    51
    0

เวงกำ คู่ละหมื่นเลยหรอคับพี่..........:cry::cry::cry:

เปลี่ยนใจขายซะดีมั้ยนี่......:p

7. Alif & Otis

1,696
    51
    0
    p'off เคยใช้ยี่ห้อนี้มั้ยคับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=310918
    เปนไงบ้างอ่า มีลงขายในนี้ 2900/คู่ ถูกดี

อันนี้ได้มาจาก คลับอัลติส

- เบรค : ใครที่ใส่ Brembo อยู่ขอแสดงความยินดีสุด ๆ ด้วยครับ เพราะผมได้ค้นพบ ผ้าเบรคใหม่แล้ว จริง ๆ ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน N-Brake บ้านเรานี่แหละครับ ปกติ ผ้า Brembo ผมต้องมี 11,000 บาท ทุกครั้งที่เปลี่ยนสำหรับ คู่หน้าคู่เดียว แล้วขอบอกว่า ใช้ได้ไม่เกิน 20,000 km หมด แล้วอยากจะบอกว่า อันนี้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรนะครับ ผ้า Brembo ต้องร้อน ถึงจะใช้งานได้ดี ถ้าจอดทิ้งจอดเก็บ จบเห่ เบรคลื่นอย่างหมดรูปเสียยี่ห้อสุด ๆ ผมเกือบจะมิดหลายครั้งแล้ว ก่อนหน้านี้ ผมซื้อ ผ้าจาก Toon เขาส่งให้ 11,000 บอกว่าถูกสุดแล้วพี่ ตอนนี้ ผมเลยลองสุ่มหาเทียบเอา ไปจบที่ N-Brake บ้านเรานี่เอง บอกว่าหน้าแป้นนี้ คืออันเดียวกับ ที่ Benz SLK-AMG ใช้เลย เบอร์ 8003 ครับ บอกเลย แล้วผมเนี่ยนะ เลือกใช้เกรด ไม่ใช่สีชมพู ซึ่งเขาบอกว่าทนความร้อนสูงด้วย ใช้แบบ ธรรมดาเลย สีดำ premium ผลออกมาดีมาก ๆ คือผมบอกได้เลยว่า พอใจกว่า ผ้า Brembo แท้ ๆ เสียอีก เพราะความเร็วต่ำ เบรคไม่หัวทิ่มหัวตำ ที่ความเร็วสูงเบรคได้ดั่งใจ และเป็นธรรมชาติกว่า ผ้าของ Brembo แท้ ๆ แต่ผมยังไม่ได้ทดสอบแบบว่าไปขับแข่งกับใคร ระยะทางต่อเนื่องนะครับเพราะ คงจะเลิกแข่งแล้ว แก่แล้ว... ราคาน่ะหรือครับ... ไม่ถึงสามพัน ต่อคู่ ผมจะตะบี้ตะบันใช้ให้หมดเร็ว ๆ แล้วจะลองสีชมพูดู คือต่อให้สีชมพูก็แค่สี่พันกว่า ๆ คือมันถูกและดี อาจจะเป็นเพราะความที่มันเป็น caliper 4 pot ด้วยก็ได้ครับ ผ้าอะไรก็จับอยู่น่ะ ใครใช้ Brembo ก็ Happy ไป

8. obb_es

obb_es New Member Member

97
    9
    0
    เคยใช้ครับ แต่มันจะไม่พอดีนะ หน้าสัมผัสผ้าเบรค จะจับไม่เต็มหน้าจาน ด้านบนขอบนอกจะเหลือ ประมาณ สาม มิล อาการเบรคก้อดีนะ แต่สู้ผ้าเดิมๆของมันไม่ได้ แข็งกว่าแบบรู้สึกได้ และมักจะมีเสียงดังตอนเบรคแรกๆ สรุปก้อคุ้มกับเงินนะ เพราะถูกกว่าของแท้ๆ เกินครึ่ง ผมก้อใส่อันนี้แหละ

9. Project Mu

Project Mu New Member Member

94
    1
    0
    อือม ความรู้ ใหม่

10. Alif & Otis

1,696
    51
    0
    รับของเรียบร้อยแล้ว..............:)

แต่ยังไม่ได้ใส่อ่า..............ดันมีงานด่วน พรุ่งนี้โดนไปลอยทะเลอีกแว้วว..............:cry::cry:

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แหล่มเลยพี่โก้เยี่ยมๆสุดๆ

12. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    สวยครับ

13. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เฮียซะอย่าง....หมื่นก่าแค่จิ๊บๆ...:D

14. Alif & Otis

1,696
    51
    0
    เรียบร้อยสำเร็จ success completed,,,,,,:D:D

ไม่ยากอย่างที่คิดคับ

รูและระยะของขายึดตรงกันเด้ะๆๆ ที่ต้องทำคือเจียรจานของDC5 ด้านใน เพื่อให้สามารถใส่ขาของคาลิปเปอร์เข้าไปได้คับ แค่นี้จิงๆๆ,,,,,,,:D:D

รูปมะค่อยชัด แต่ระยะของมันทั้งคู่คือ 140 มม.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้