ปีกนก celica

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย tonTJ, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonTJ

tonTJ New Member Member

2
    0
    0
    ดี ครับพี่ๆๆ ชาว Celica ทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝาก เนื่อ ฝากตัวด้วยนะครับ
    พดดี มีความรู้ไม่ค่อยมาก เลยอยากจะถาม นิสหน่อย ครับ
    รถ celica gen 6 ติด ประตู้ ปีกนก แล้วจะมีปันหา เรื่อง ลม เข้าไม่ครับ
    เคยมีคนบอกว่า เวลา วิ่งเร็วๆๆ แล้วมี เสียง ลม พี่ๆๆ คนใหนติดมาบ้างแล้ว ขอคำแนะนำ หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ :)

2. PhoeniX_zZz

PhoeniX_zZz New Member Member

28
    0
    0
    เรื่องเสียงลมคิดว่าไม่มีปัญหานะครับ รถเก่าที่ไม่ได้เปลี่ยนยางขอบประตู ก็จะมีเสียงลมเวลาขับเร็วๆ อยู่แล้วครับ
    เบิกยางขอบประตูใหม่ก็เงียบเหมือนเดิม

ส่วนประตูปีกนก ถ้าจะติดอยากไปหาแบบที่เป็นชุด kit ที่เป็นโครงสำเร็จมาเชื่อมติดครับ (ถอดแก้มข้าง+ตัดตัดยึดเก่าแล้วเชื่อมทั้งโครง )แบบที่เป็นโช้คตัวใหญ่ตัวเดียว จะแข็งแรงกว่าแบบ เอาโช้คฝากระโปรงตัวเล็กสองตัวมาทำครับ

3. tonTJ

tonTJ New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหลับคำแนะนำ แล้ว พอจะทราบไม่ครับว่า ติดที่ใหน ราคาประมาณ เท่าไร
    พอดีไม่ค่อยมีความรู้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้