MR2 กินน้ำมันมากไหมครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kitpo, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitpo

kitpo New Member Member

5
    0
    0
    สนใจMR2อยุ่อะครับ เป็นตัว 3S GTE non AIR Flow ครับ
    ไม่รู้ว่ากินน้ำมันมากไหม สมมุติว่าขับทั่วๆไปไม่ได้กดอะไรมากอะครับ
    ชอบรุ่นนี้มากๆๆๆ แต่กลัวค่าน้ำมันอะครับ
    แล้วก็ MR2 นี่จุกจิกไหมครับ แบบว่าใช่ทั่วๆไปได้ใช่ไหมครับ

2. ผมขับชานเมือง + เข้าเมืองบ้างบางวัน รถติดบ้างไม่ติดบ้าง ซัดบ้างไม่ซัดบ้าง แต่ไม่เคยขับช้าแน่ๆ 555

เครื่อง GTE non-air ถังล่าสุดเพิ่งกดเครื่องคิดเลขได้ 9.8 กม./ลิตร ครับ โดยส่วนตัวผมว่ามันก็ OK นะครับ Jazz ที่บ้านก็ประหยัดกว่านี้อีกนิดเดียวเอง

แต่ก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง เช่น ความสดของเครื่อง และก็ขนาดล้อ/ยาง ครับ ถ้าใส่ล้อใหญ่ๆ ก็จะกินน้ำมัน.....แต่สวย ก็ต้องเลือกเอาครับ ทางที่ดีอย่าใส่ล้อที่ใหญ่ (สูง) กว่าล้อเดิมมากนัก (ของเดิม 225-50-15 มั้งครับ)

อ้อ...อีกอย่าง โซฮอล เติมได้แต่วิ่งไม่ได้เรื่องเลยครับ ถ้าต่อไปยกเลิกเบนซินธรรมดา อาจต้องลำบากหากล่องจูนนะครับ ให้ส่วนผสมกลับมาหนาเท่าเดิม แต่คงอีกนานมั้งครับกว่าจะยกเลิก หรืออาจจะไม่ยกเลิกเลยก็เป็นได้.........สาธุ

เรื่องซ่อม ไม่จุกจิกเลยครับ ถ้าใช้แบบเดิมๆ นี่ทนหายห่วงเลย ไม่น่าเอามาเป็นประเด็น แต่ที่น่าห่วงน่าจะเป็นพวกอะไหล่ตัวรถมากกว่า บางชิ้นอาจจะหายากหน่อย แต่พวกเครื่องและช่วงล่างนี่สบายครับ เทียบรุ่นอื่นใส่ได้เยอะแยะเลย

แก้ไขล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2008
  3. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    เครื่องเดิม 3S-GE เดิมๆ สมบูรณ์
    เติม แก๊สโซฮอล 95
    ในเมือง 10 โล/ลิตร
    นอกเมือง 12 โล/ลิตร
    ถ้าเติม 95 น่าจะได้มากกว่านี้ แต่ตอนนี้ราคาแพงกว่าแก๊สโซฮอล10บาท คิดแล้วไม่คุ้ม
    ไม่จุกจิกเลย

เครื่อง GTE ในเมืองน่าจะ 6-7 โล/ลิตร นอกเมืองน่าจะมีซัก 9-10 โล/ลิตร

4. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ของผมในเมืองก็ประมาณ7โลลิตรอะครับ GTE แต่ถ้าเหยียบมากๆก็4-5โลลิตรอะ ถ้านอกเมืองก็10+

5. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    เครื่อง non air ในเมืองประมาณ 8โล/ลิตร นอกเมืองไม่รู้เหมือนกันครับยังไม่เคยขับออกต่างจังหวัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้