เรื่องแก๊สนิดนนึงครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Tz, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    เรื่อง 2T หล่อวาร์ว อะครับ เหนบางคันไม่ต้องใช้
    มันมีความจำเป็นมากแค่ไหนครับ

คือเหนเขาใช้แล้ว ควัน ขาว แบบไหล ก็ มี

แล้วผมจะไปซื้อรถที่เขาติดแก๊สมาแล้ว ผมเลยเช็คไม่ได้ว่า เครื่องมันหลวมหรือป่าวหรือเปน เพราะ 2 T ที่หล่อ วาร์ว

อีกข้อครับ ถ้าเกิดผมซื้อมาแล้ว ไม่ใช้ 2 T คือ ไม่ใช้มันเลย อะครับ เครื่องจะเป็นไร ไหม (เพราะเหนบางคันติดมาก็ไม่ได้ใช้ 2T หล่อ) ก็ไม่เหนเปนไร

LPG มิค ทำมาดา ครับ

แล้วมีวิธีเช็ครถติดแก๊ส สำหรับตอนจะซื้อรถติดแก๊สมาอยุ่แล้วไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ที่จริงมันก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่หรอก มันแค่ใช้เลี้ยงวาล์วไม่ให้แห้งจนเกินไป

อาการที่มีควันขาวไหลออกมา เพราะว่าน้ำมันมันออกมาเข้าเครื่องมากเกินไป

แต่ถ้าใช้แก๊สสลับกับน้ำมันบ้างเป็นครั้งคราวแล้ว น้ำมันเลี้ยงวาล์วก็ไม่จำเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้