เครื่องevo2อาการแปลกๆคับ!

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Hill Climb Evo, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ผมได้ลองซัดรถหนักๆมาในยามค่ำคืน พบวิ่งไปซักพักรู้สึกแปลกๆ ขับไปแล้วมีเสียงฟี่ยาวๆ เสียงเหมือนโบล ออฟเวลาถอด แต่ทำไมมันดังฟี่ยาวๆตลอดเวลา เวลาเหยียบคันเร่งคับ และเหมือนเวลาจอดแล้วรอบตกเหมือนจะดับแต่ไม่ดับ แล้วซัดต่อไม่ได้ด้วยคับ รอบไม่มาคับ เป็นตลอด แต่ตอนเช้ากลับหายคับ สงสัยมากคับ ควรทำอย่างไรดี กลัวเป็นอีก ขอบคุณมากคับ อ่อ โบล ออฟเป็น Apaxi มือ2 ที่ปรับเสียงได้ หรืออาจเป็นเพราะที่ปรับเสียงนั้นดันไปปิดรูระบายมันเข้า เพราะมันชอบเลื่อนเองอะคับ:):)

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    แก้ไข Blow off ให้ทำงานได้ตามปกติ พร้อมกับ ไล่เช็คเข็มขัดรัดท่ออินเตอร์ ครับ........อาการเหมือนท่ออินเตอร์รั่ว....แต่รั่วไม่มากเลย......ลองดูครับ................:cool:

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    บูสท์ไม่มา มีแต่เสียงลมรั่ว แสดงว่ามีลมรั่วในระบบไอดีครับ
    ต้องรื้อหาจุดรั่วครับ ลองดูด้านหลังของตัวอินเตอร์กับท่อต่างๆดูครับ

4. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ส่งเข้าเช็คดีกว่าครับถ้าหาเองไม่เจอ เพราะมันอาจบานปลายถ้าไม่รีบแก้ไข Mitsu Only รามอินทรา หรือ Mitsusport ประชาอุทิศ ใกล้ไปไปนั่น ถ้ามันไม่เป็นรัยมาก รอรับกลับได้เลยครับไม่ต้องเสียเวลานั่งไล่เองครับ ปวดหัว

5. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ขอบคุณค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้