สงสัยเรื่องน้ำคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    คือว่าน้ำไปอยู่ในหม้อน้ำสำรองเกินกว่าของเดิมก่อนสตาร์ทคับตอนดับเครื่องใหม่ๆ
    แต่พอเครื่องเย็นแล้วมันไม่ดูดกลับเข้าไปในหม้อน้ำหลักคับ
    ่ถ้าเอาน้ำในหม้อพักสำรองเทเติมลงไปก็จะเหลือน้ำในหม้อพักเท่าเดิมเหมือนก่อนจะสตาร์ทเครื่องคับ
    คือเท่าที่ดูน้ำไม่หายจากระบบอะคับแต่ไม่ไหลคืนเข้าไปในหม้อน้ำหลัก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2008
  2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ใครช่วยตอบหน่อย

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    อัพ ๆ ผู้รู้ช่วยหน่อยคร๊าบบ

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ่านแล้ว งง ไม่ค่อยจะเข้าใจเลย เอาไปให้ช่างเค้าดูดีกว่าไหม - -a

5. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    น่าแปลกนะครับ ไม่รู้ว่าหม้อน้ำตันหรือเปล่า เวลาเครื่องร้อนๆน้ำในหม้อน้ำต้องดันออกมาที่ถังพักอยู่แล้วเป็นเรื่องปรกติ
    ถ้ารอจนเครื่องเย็นแล้วน้ำไม่ไหลกลับนี่ตรงคอมันอาจจะตันมั๊งครับ แต่ความร้อนไม่ขึ้นใช่ไหมครับ ถ้าไม่ขึ้นก็ไม่น่าจะมีปัญหาที่วาล์วน้ำ เคยใช้น้ำเปล่าเติมหม้อน้ำบ้างหรือเปล่าครับ มันทำให้ตันไวนะผมว่า ยังไงลองล้างหม้อน้ำดูก่อนดีไหมครับไม่กี่บาทเรื่องหม้อน้ำนี่อันตรายนะครับปล่อยไว้เผื่อส่งผลไปที่อื่นแย่เลย ฝาโก่งไรงี้ น่ากลัวววว

6. the_secretest

746
    13
    0
    คุณแบงค์อยากได้สติ๊กเกอร์ Enjoy Honda มั่งอะคับหาได้ที่ไหน
    ส่วนเรื่องกระทู้ตกลงว่ายางฝาหม้อน้ำเสื่อมต้องเปลี่ยนนฝาหม้อน้ำคับคับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เป็นอย่างนี้นี่เอง จะได้จำไว้ครับ ขอบคุณครับที่นำมาบอกกัน

8. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    อ่อ...เป็นอย่างนี้นี่เอง :)

9. Music_Si

Music_Si Guest

0
    0
    0
    -
    แล้วถ้าให้ดี ต้องใช้ น้ำอะไร เติมคับ ปกติ ผมเติมน้ำเปล่า ปะจำ แต่จะใส่ชาเขียวลงไปด้วย อิอิ ล๋อเล๋ง เป็น น้ำยากันร้อน รึ ทำความเย็นไม่แน่ใจ คับ

10. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ได้ยินมาว่าให้เอาน้ำกรองเติมก้อโอเคแล้วครับ...ที่มันหยอดเหรียญลิตรละบาทน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้