งานเข้าเลยครับพี่น้อง...

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย Onion, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Onion

Onion New Member Member

20
    0
    0
    พอดีวันนี้จะเอารถไปวางโบว์ ปรากฏว่าเปิดดูเครื่องใส่โบไม่ได้ครับ ติดสายแอร์เพราะสายออกหลังคอมไม่ได้ออกข้าง ๆ อะครับ เลยต้องไปแก้จุดนั้ก่อน แต่ลองขยับหน้าคลัชดูปรากฏว่าคลอนครับ เลยถอดดูปรากฏว่าแกนสึกครับ เป็น nippon เบอร์ 17 ครับ ตอนนี้ปรึกษาร้านแอร์ช่างจะหา ตัวเก่าที่แกนดีเปลี่ยนหน้าให้แต่ถ้าหาไม่ได้ผมคงต้องหาตัวใหม่ครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบร้านบ้างครับ ว่าจะไปหาที่เชียงกงบางนา หรือไม่ก็รังสิตดูครับ กะจะไปวันศุกร์ครับ หรือท่านใดมีวิธีอื่นแนะนำครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ไม่แรงขึ้น แถมงานเข้าอีกซวยเลยผม..เฮ้อ...

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    รีบป่าวครับถ้าไม่รีบ พรุ่งนี้ผมหาเบอร์โทรร้านพี่หมอให้
    แต่อยู่พระประแดงนะ

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เอราวัณก็ได้คับ อิอิ

4. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    :sad::sad::sad:

5. Onion

20
    0
    0
    ตอนนี้ร้านหาคอมน๊อกได้แล้วครับ นัดไว้วันเสาร์ครับ แต่ตอนนี้จะหาแผงแอร์พร้อมหม้อน้ำของ KZ มาใส่ที่แผงหน้าทีเดียวเลยครับ กะลังหาแผงอยู่ ใครมีช่วยบอกหน่อยครับ

6. mayuct

941
    4
    0
    โทรถามนายตูนเลยครับ นายตูนก็ใส่รุ่นนี้อยู่ หรือไม่ก็มาดูที่ร้านเชียงกงตรงเพรชเกษมครับ ราคาถูกของเพียบไปคุ้ยเอาเลยคับ อิอิ เถ้าแก่ใจดีโครตผมเข้าไปดูมาแล้ว

7. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    เซียงกงบางไผ่ตามนายเมย์ อ้อเตรียมเงินไปเยอะๆ มีของเล่นมากมายจนน้ำลายหกเลยหละ

8. mayuct

941
    4
    0
    ใช่เลยคับ ของรถตู้อย่างเดียวเลยทั้งโกดัง เลือกไม่ถูกเลย อิอิ

9. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ขอเส้นทางชัดๆหน่อยครับคุณเมย์เด๋วจาแว๊นไปดูทับทิมท้ายหน่อยอยากได้55+
    จากบ้านคุณอ่ะ

10. mayuct

941
    4
    0
    เอาจากบ้านพี่pep ดีกว่าครับ ก็วิ่งมาทางบรมเลย ส.น.ตลิ่งชันมาหน่อย1ก็จาเจอถนนราชพฤกษ์ก็เลี้ยวซ้ายแล้ววิ่งตรงไปเรื่อยๆอ่ะครับจามีป้ายบอกว่าเพรชเกษมพี่ก็ลงถนนเพรชเกษม พอออกภนนเพรชเกษมแล้ววิ่งตรงไปประมาณ50เมตร จามีตึก3ชั้นสูงๆสีขาวอยู่ริมถนน มีของวางเยอะๆ ก็เลี้ยวขึ้นไปจอดเลยครับ แต่ขอบอกว่ามีไปแสนก็หมดแสนคับ อิอิ

11. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ยังหาหม้อน้ำ KZ ให้พี่เค้าไม่ได้เลย ร้านที่ซื้อประจำของเค้าก็หมด
    เจ้าของร้านบอกว่าพวก URVAN มาซื้อไปแปลงใส่กันเยอะ เศร้าเลยเรา

12. Onion

20
    0
    0
    ตอนนี้มีเพื่อนบอกว่าเชียงกงรังสิตมีของ เดี๋ยววันศุกร์จะไปดูของ ถ้าหาไม่ได้จะไปเพชรเกษมอีกที ตอนนี้ให้ท่านตูนช่วยหาอยู่อะครับ

13. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    (มีแสนหมดแสน)

เอาไว้เติมน้ำมันดีกว่า

แพงเหลือเกิน555++

ก่อนจะเข้าปั้มยังต้องทำใจเลยคับ

14. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ถูกคับ มีเยอะหมดเยอะ......แต่เต็มใจให้หมด...อิอิ

15. Aong940

Aong940 New Member Member

34
    0
    0
    วันเสาร์นี้กะว่าจะเข้าไปดูเหมือนกัน ว่าจะไปสอยไมล์ดิจิตอล มาใส่ซะหน่อย แล้วมีร้านรับใส่ไมล์เนียนๆ
    บ้างไหมครับ แบบว่าอยากทำทีเดียวให้จบๆอ่ะครับ

16. mayuct

941
    4
    0
    ติดต่อนายตูนเลยคับ แว่วๆมาว่าพานายอั๋นไปใส่ไมล์หน้ามือใส่ นิสสันมา เหงว่าเปงไมล์เจด้วย ใช้ได้หมดทุกฟังชั่น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้