coupe รุ่นปี 94-99 กับปี 2000 ต่างกันยังไงบ้างหรอครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย savagepong, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. savagepong

savagepong New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้กำลังมองๆอยู่ครับ ก้อหาข้อมูลในบอร์ดแห่งนี้มาได้พอสมควรครับ แต่อยากทราบว่าเจ้า2ตัวนี้ ต่างกันตรงไหนบ้างครับ แล้วเห็นมีบางกระทู้เอามาแปลงหน้าให้เหมือนกับตัว2000 ไม่ทราบว่าเสียค่าใช้จ่ายสูงมั้ยครับ หรือว่าซื้อตัว2000ไปเลยดีกว่าครับ รบกวนขอรูปเปรียบเทียบด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ข้อมูลผิดครับ ต้องเป็น 96-98 คือตัวไม่LEV 99-00 ตัวLEV ครับ
    ข้อแตกต่าง 96-98 ไฟหน้าจะสั้นกว่า สังเกตุตรงไฟเลี้ยวหน้าจะมีขีดๆไม่ใส
    99-00 ไฟหน้าจะยาวกว่า โคมจะใสตลอด ตรงไฟเลี้ยวก็ใส และถ้าจะแปลงเป็นLEV
    ซื้อตัวLEVเลยดีกว่าครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    96 ก็เท่ห์ แบบ 96 น่ะครับ แร้วแต่

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แนะนำให้ซื้อรุ่น LEVตัวปี 2000 เลยดีกว่าคับ เพราะว่าเวลาแปลงมันต้องแปลงเยอะคับ เช่น แก้มหน้าซ้าย-ขวา กระจังหน้า ฝากระโปรงหน้า กันชนหน้า ไฟหน้าด้วยคับ ส่วนไฟท้าย ตัวรุ่นแรก จะมีสีแดง-ขาว-ส้มคับถ้าตัวเลฟจะเป็นแดง-ขาวคับ ถ้าซื้อตัวเก่าไปแปลง น่าจะไม่คุ้มนะคับ(ถ้าสีที่ทำมาเพี้ยน เซ็งเลยคับ) ส่วนเครื่องก้อ เป็น D16Y8 เป็นวีเทคแคมเดี่ยว 127 แรงม้า เกียร์ออโต้คับ รุ่นเลฟ ภายในตัวท็อปจะเป็นเบาะหนังคับ ตัวเลฟ ถ้าจำไม่ผิดจะมีรุ่น Racing1และ2 คับมีชุดแต่งมาจากโรงงานคับ

5. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ขอรูป Racing1&2 หน่อยได้ไหมครับ?

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เราขับตัว Lev ปี 00 สีดำ เป็นตัว Racing 2

รูปลูกสาวเรา สมัยเด็กๆ อิอิ:D

ส่วนอีก 2 รูป ไฟท้ายส้ม ที่ถ่ายตรงถนนอักษะ เป็นรุ่นปี 96 คะ

7. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เจ้วาจัดรูปให้เรียบร้อย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้