มีเรื่องคับพี่ๆ ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mixba, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    พอดีผมมีเรื่องอะคับ
    จะถามพี่ๆว่า ผมจะโหลดอะคับใส่สปริงโหลดของอาไรดีคับ
    เอาแบบเตี้ยที่สุด และ ดีที่สุดอะคับ
    แล้วจะถามเรื่อง ฟิลม์ รถอะคับ ติดแบบไหนดี สีชา หรือ เขียว
    รถสีดำนะคับ แล้วราคาเท่าไรคับ มียี่ห้อไรบ้าง
    ขอบคุณคับ

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ฟิล์ม 3บานหน้าเขียว 3บานหลังดำคับ สไตล์ยุ่น แล้วสปริงนี่จะใส่กะโช้คเดิมเหรอคับ

3. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    สปริงโหลดเตี้ยๆก็คงจะเป็น Tein ไม่ก็ H&R อ่ะครับ แต่ Tein น่าจะเตี้ยกว่า
    (แต่ไม่ทราบว่าเตี้ยสุดใหมนะครับ แหะๆ) ส่วน Eibach ก็มองผ่านไปเลยครับ
    แล้วก็ฟิล์มก็ตามพี่ข้างบนอ่ะครับคงสวยสุด แต่ผมสีขาวแต่ติดดำหมดอ่ะครับ
    หน้าก็ประมาณ60ที่เหลือก็ประมาณ80ได้(ดำไม่ได้กันร้อนดีเสมอไปนะครับ)
    เคยใช้มา3ยี่ห้อคือ Lamina Hanita Hi-cool ตอนนี้ที่ยังเหลือที่บ้านก็มี
    Lamina ก่ะ Hanita โดยความคิดส่วนตัวคิดว่า Hanita ดีกว่า คือนั่งแล้วไม่ค่อย
    ร้อน แต่ถ้าอยากได้เย็นเจี๊ยบก็ V-Kool ครับ แนะนำเลยเย็นเจี๊ยบ นั่งรถเพื่อนนี่
    สบายเลย แต่ราคาก็สบายตัวด้วยนะครับ บานหน้าเต็มบานเดียวก็7-8000 บาท
    รอพี่ๆคนอื่นมาช่วยนะครับ บะบาย รถสวยๆนะครับ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2008
  4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ดีที่สุด.....โอรินไหมครับ :D:D:D

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    อยากใส่โอรินเหมือนกันคับ แต่ตอนนี้โช้คไทป์อาร์สปริงไอบัคคับ เข้าโค้งนิ่งมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้