MIOแปลงเป็นFINO

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย เด็กอยากรู้, 10 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คัยรู้วิธีแปลงMIOป็นFINOมั้งช่วยบอกที่น่ะคับ
    ราคาเท่าไรมีรูปด้วยก็ดีน่ะ

1. dekdonmuang

dekdonmuang New Member Member

8
    0
    0
    7500-8000 มั่ง
    ที่ ออเงิน

2. clonning

clonning New Member Member

19
    0
    0
    .........

3. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
  4. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    ใครทำแล้วเอามาให้ดูมั่งครับ เนียนปะ

5. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    บอกกันเป็นวิธี สำหรับคนที่อยากทำเอง

ตูด ยึดสองตัวหลังเดิม ตีให้กางออก กดลงไปนิดนึงวัดระยะจากที่ใส่เบาะดู
    ส่วนท้ายกลึงบูทความหนาประมาณ7-8 มิลรองที่ยึดสองตัวใส่น๊อตยาวจะใส่บังโคลนหลังได้พอดี
    ข้างหน้าเจียร์ของเดิมออกเอาตัวยึดหน้ากากหน้าฟิโน่เชื่อมกะระยะลงไป
    พื้นลงตัวพอดีไม่ต้องทำไร นอกนนั้นไม่มีไรแล้วคับเปลี่ยนแฮนด์ก้อจบ

6. Jumm@nia

590
    2
    0
    เชื่อมพักเท้าด้วยงับ

7. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    ทง่ายอย่างนั้นเลยหรอ คับบ

อยากทำเองมั่งจังเลยยย

8. Jumm@nia

590
    2
    0
  9. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ค่าอะไหล่ จะใช้งบประมาณเท่าไหร่ พอมีความรู้ช่างอยู่บ้าง จะทำเอง....
    เปลื่ยน อะไรบ้าง เบาะกับเฟรม และแฮน แค่นี้ป่าว

10. นงEK_ LEV

นงEK_ LEV New Member Member

22
    1
    0
    ลองดูครับ ทำเองกะมือ
    ส่วนวิธีการแปลงตามลิ้งข้างล่างเลยครับ(งบอยู่ที่8พันครับ)
    http://www.mocyc.com/content/view.php?category=02&id=122

11. การันตี

เนียนปะ

12. นงEK_ LEV

นงEK_ LEV New Member Member

22
    1
    0
    สีฟ้านี่เนียนจริงๆ

13. kog-vigo

kog-vigo New Member Member

43
    0
    0
    ัดีนะ....

14. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    แจ่มเลยครับ.....

15. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
  16. Jojoba

Jojoba New Member Member

36
    0
    0

ทำที่ไหนผมอยู่ พระราม2 มีเบอร์ติดต่อป่าวหรือใครมีที่ทำช่วยบอกหน่อยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2008
  17. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ถามนิดนะครับผมมีโอตัวเก่าจะเชื่อมแป้นพักเท้า อยากรู้ว่าที่ไหนมีแป้นสำเร็จที่จะใช้เชื่อมกับตัวถังเนียนๆขายบ้างครับ และท่านๆที่แปลงมาใช้แป้นพักเท้าแบบไหนครับ รบกวนด้วยครับ แล้วคุณ นงEK_LEV นี่ใช่คุณ worawit เปล่าครับถ้าใช่เคยคุยเอ็มกันแล้วครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยนะครับ

18. .......

ผมทำหน้าแป้นใหม่...ก็แข็งแรงดีนะครับ

19. bbgun

220
    4
    0
    คุณตั้มหมายถึงทำแป้นขึ้นมาเองแล้วเชื่อมใช่มั้ยครับ

20. .......

ครับ

21. babyracing

babyracing New Member Member

32
    1
    0
    ร้านตั้ม แปลงFino สวยดีนะครับ

22. bbgun

220
    4
    0
    คิดค่าทำแป้นเท่าไหร่ครับตั้ม พอดีผมมีชุดพักเท้าพร้อมน็อทแล้วครับ

23. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อัพๆ อยากรู้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้