จะรู้ได้ยังไงคับว่าTECเปิดรึไม่เปิด

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    อยากรู้คับว่าTECเปิดแล้วมันรู้สึกต่างกะปกติยังไง
    แล้วจะเช็คได้ยังไงว่าเปิดรึไม่เปิด

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เครื่องอะไรครับ เครื่องเดิมหรือ B16A ถ้าเครื่อง B16 แค่ฟังเสียงเครื่องก็รู้แล้ว เสียงมันดังต่างกันชัดๆ กับกำลังเครื่องที่ดึงมากขึ้นครับ ถ้าไม่มีอาการที่กล่าวมาแสดงว่าเครื่องมีปัญหาแล้ว เช็คง่ายๆ โดยให้ช่างต่อสัญญาณไฟ VTEC ออกมาโดยให้หลอดไฟเล็กๆ ก็ได้ ถ้า VTEC เปิดให้ไฟมันสว่างขึ้น

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เครื่องเดิมคับ แล้วพอจะแนะนำร้านติดตั้งไฟได้มั้ยคับ

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เทคมันจะเปิดประมาณ 2 ทุ่มครับถึงประมาณตี 2 ถ้าเทคไม่เปิคก็คงเป็นวันสำคัญทางศาสนา งดเหล้า อิอิ
    .
    ..
    ...
    อ่ะล้อเล่นนนนะครับ ผมคิดว่าเครื่องเดิมก็รู้สึกได้นะครับ ผมสังเกตุดูช่วงหลังรอบหลัง 4500 ไปแล้ว
    มันจะรู้สึกว่ามันมาไวขึ้นลองสังเกตุดูผมว่ารู้สึกนะครับ ส่วนเรื่องสติกเกอร์ผมซื้อมาจาก อาคารศรีวรจักร
    คลองถมครับ 200 บาท ปล.รู้ได้ไงอ่าครับว่ารถผมติด Enjoy Honda อ่า ถ้าเจอบนถนนแล้วไม่ทักนี่น้อยใจแย่เลย
    แฮะๆๆ คนบ้านเดียวกัน

5. the_secretest

746
    13
    0
    เห็นในรูปที่ไปมีตติ้งEKอะคับ

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    เปิดแป๊ดไม่เปิดปูดคับผม555

7. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    แล้วไอ้กล่อง V-Con ที่บอกว่า ใช้ควบคุม TEC นี่มันยังไงครับ อยากรู้มั๊กๆ แล้วเครื่องเดิมๆ อย่างผมไปติดนี่แล้วเปิด TEC รอบต่ำนี่จะพังป่าวหนอ ใครรู้ช่วยตอบทีคร๊าบบบบบบ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เย้ยย เล่นมุขนี้ก่อนได้ไงอะ โห...วัยรุ่นเซ็งเลย:cry:

ตอนเทคเปิด น้ำมันจะลดหวบเลย ฮาๆๆ:D

9. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ปกติเครื่องเดิม D16Y8 มันจะเปิดที่ 5500 รอบไม่ใช่เหรอครับ ส่วนเวลาเทคเปิดเครื่องก็จะมีแรงมากขึ้นอ่ะครับแต่ก็รับประทานน้ำมันมากขึ้นด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้