หาร้านซ่อมพวงมาลัย air-bag type R ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Milchan11, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    หาร้านซ่อมพวงมาลัย air-bag type R ครับ
    มี เพื่อนๆใน Club รึ นอก Club รู้จักร้าน ซ่อม รบกวน ฝากบอกร้านให้ด้วย ครับ ตอนนี้ ลำบากมาก ไม่มี พวงมาลัย ใส่ รถ แล้วครับ ของเก่าถอดขายไปแล้ว ช่วยกันหน่อย คับ ตอนนี้ไม่ได้ใช้รถ เลย คับ พี่น้อง help me please
    !!! :cry: :cry: :cry:

2. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    แล้วมันเป็นอะไรเหรอพวง Type R หน่ะ

3. Music_Si

Music_Si Guest

0
    0
    0
    -
    UP UP

4. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    แล้วมันเป็นอะไรรึ.. ถ้าหุ้มหนังก้อ วิชัยการเบาะ ลาดพร้าว 18 มั๊ง แต่ซ่อมแอร์แบค..ม่ายรู้

5. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    มีเบอรหุ้มดำแดงนะเคยเห็นงานเนียนดี โทรมาล่ะกัน

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เป็นอะไรเหรอครับ ใช่วงที่ซื้อจากผมไปอ่ะป่าว มีปัญหาอะไร โทรบอกได้ครับ:eek:

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รู้สึกว่า พวงเป็นรอย ด้ายเป็นขุ้ยๆ หนังด้านนิดหน่อยอะเบส :D:D

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D อ่าว ตานี่ วอนซะแร้ว อิอิ ม่ะหร่าย มาเอาของอ่ะ :D

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ช่วงนี้ บ้างานปั้มเงินให้ลูก (คูเป้) อยู่ครับ:D:D

10. Milchan11

799
    6
    0
    ไม่มีใครรู้จักเลย รึ คับ เนี้ย ปัญหา ปวดหัว แว้วว อะ คร้าบบ ท่านทั้งหลาย

11. Milchan11

799
    6
    0
    ไม่มีใครรู้จักเลย รึ คับ เนี้ย ปัญหา ปวดหัว แว้วว อะ คร้าบบ ท่านทั้งหลาย:cry::cry::cry:

12. Milchan11

799
    6
    0
    ตอนไปซ่อม ช่างบอก ตัว แอร์แบค เสีย อะคับ ไฟ SRS เลย show ไม่ดับเลย คับ พี่น้อง ต้องซ่อมสายไฟ ถ้าอาการหนักมากๆอาจจะต้อง ซ่อม ลูกแอร์แบคเลย ก็ได้ คับ พี่น้อง ทำอย่างไร ดี มีใคร รู้จัก ช่วยผมด้วย เนอะ คับ ไม่ไหว แว้วว รถ บ่อมีไช๋ เลย อ่ะ :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

13. Milchan11

799
    6
    0
    -
    เป็นไงมั่ง คับ ท่าน พอมีร้านรู้จัก มั่งไหม ได้ ข่าวคร่าว อย่างไรมั่ง ท่าน เซ็งเป็ด ปายย แย่จัง :cry: :cry: :cry:

14. Milchan11

799
    6
    0
    ขอ UP UP

15. G Type R

3,607
    99
    0
    กูมีพวงมาลัยเดิมอยู่ เอาไปใช้ก่อนไหม โทรมาละกัน

16. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ของป๋มก้อมี...ให้ยืมๆ

17. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    พี่เบสเดี๋ยวนี้ขายของเหรอ ไม่รู้เลย ไว้ไปอุดหนุน แต่ทำไมขายของงี้หละ 5555

18. Milchan11

799
    6
    0
    thk คร้าบ ท่านกอล์ฟ กะ ผู้กองยอดรักเจ้าเสห์ หุ หุ หุ ไอเรื่องพวงมาลัยนั้น ไม่จำเป็นเท่าไหร่ แต่ไอที่จำเป็นที่สุด คือ อยากหาร้านซ่อม คร้าบ ท่านน ช่วยผมที จะได้เอาไป หุ้มหนังใหม่จะได้หล่อๆ ทันไป meeting เดือน เมษา นี้ หน่อย คร้าบบบท่าน พี่น้อง Si ฮิ้ว ฮิ้ว

19. G Type R

3,607
    99
    0
    อ้าว เป็นงั้นไป

20. Milchan11

799
    6
    0
    ไม่มี ร้านกันเลย รึ ท่าน แย่จัง เซ็งเป็ด ปายยยคร้าบ พี่น้อง

21. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ลุกแอร์แบ็ค ถ้าเสียหรือเคยระเบิดมาแล้ว(ซ่อมมา) ต้องหาหรือสั่งของจากเชียงกงหรือตามเวปประมูลในญี่ปุ่นนะคับ
    ระบบไฟในะระบบ แอร์แบ็คและABS ห้ามเชื่อมและบัดกรีสายไฟในระบบคับ เพราะจะมีค่าความต้านทานในระบบไฟ เป็นตัวเช็ค
    ความสมบูรณ์ของระบบ(เซอร์วิส แมนนวลเขาว่ามาอะคับ)ถ้าระบบพบค่าความต้านทานผิดไฟไฟมันจะโชว์นะคับ
    เพื่อนๆที่เคยซื้อพวงมาลัยของ SPOON หรือ MUGEN (ของใหม่) ซึ่งไม่มีชุดแอร์แบ็ค ในแพ็คฯของมัน จะมีปลั๊กสีเหลืองๆ
    มาให้ด้วยเพื่อเสียบเข้ากับปลั๊กที่แกนพวงมาลัย เพื่อที่จะไม่ให้ไฟ SRS มันโชว์ ในนั้นจะมีตัวต้านทาน เอาไว้หลอกระบบSRS ว่ายังมีลูกแอร์แบ็คอยู่ แต่ถ้าเชื่อมหรือบัดกรีสายไฟแล้วไฟไม่โชว์ ก็ดวงดีไปคับผม

22. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กล่อง airbag จะเช็คความต้านทานภานในตัว airbag โดยถ้าเป็น 0 โอห์ม แสดงว่าระบบช็อต ไฟ SRS ก็จะโชว์ และถ้าเป็น infinity แสดงว่า airbag นั้นแตกแล้วหรือเกิดสายไฟขาย ซึ่งโดยปกติค่าความต้านทานในตัว airbag จะอยู่ที่ 2 โอห์มครับ

23. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    srs ขึ้นก็ไม่เป็นเป็นไรนี้ ขับไม่ได้มะใช่หรอ

24. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ของผมไฟ SRS แดงผ่างๆๆๆ เลยงับ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้