มีปัญหา R10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย vichitr, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vichitr

vichitr New Member Member

0
    0
    0
    มีปัญหาเกี่ยวกับ R10 ไม่ทราบว่าโทรปรึกษาท่านไดได้บ้างครับ
    มีหลายอาการที่ต้องการปรึกษา

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    UP ลองโพสมาคร่าวๆก่อนก็ได้ครับ

3. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    085-8259191 ผมแชมป์
    คุณโพสปัญหามาช่วยๆกันตอบก้ได้ ครับ

4. vichitr

0
    0
    0
    ตอนถอนคันเร่งรอบจะสวิงกลับลงมาที่รอบต่ำประมาณ 500รอบเหมือนจะดับแล้วจึงกลับขึ้นไปที่ 1000 รอบ
    สตาร์ทตอนเช้าติดยากครับ

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    จูนรอบเดินเบาก็หายนะครับ ถ้าปกติ

จะมีสกรูที่เป็นน็อตหัวแฉก อยู่ซ้ายมือบนครอบฝาสูบ เมื่อเราหันหน้าเข้าห้องเครื่อง

หมุนซ้ายเหมือนคลายออกจะเป็นการปรับอากาศไอดีเข้า ให้รอบสูงขึ้นครับ

หมุนขวาทำให้รูอากาศแคบ รอบจะต่ำลง

เดินเบาอยู่ที่ 800-850 รอบครับ

แต่ตอนเช้า รอบอาจเร่งถึง 1000 เมื่อสตาร์ตใหม่ๆ

เนื่องจาก การทำงานของตัว ออโต้โช้คครับ

เวลาจะปรับรอบเดินเบา ต้องให้เครื่องร้อนได้ที่ก่อนนะครับ ขับไปซักครึ่งชม. แล้วค่อยมาปรับกันครับ

อยากรู้ลึกๆ กว่านี้ รอคุณแชมป์ หรือ สมาชิกท่านๆอื่นๆ แล้วกันนะครับ

6. vichitr

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    แลกเปลี่ยนประสพการณ์กันน่ะครับ
    เจ้าเรื่องมาก (R10) ของผมมักจะมีอาการวูบอยู่บ่อยๆ หลังจากเปลี่ยน นั่นเช็คนี่
    ไปหลายอย่าง มาเจอสาเหตุจากกล่อง และระบบไฟ สัญญาณสั่งการมอเตอร์เดินเบาไม่ทำงาน งานเข้าเลย ไม่รู้สาเหตุเดียวกันรึเปล่า อาการเค้าจะเพี้ยนๆ อย่างที่ว่ามาล่ะ ตอนนี้เค้านอนให้ช่างทำอยู่ที่อู่แถวเลียบทางด่วน ยังหากล่องใหม่ไปใส่ไม่ได้เลย วันนี้คงต้องไปหาอีกที ใครมีแน่ะนำหน่อยน่ะครับ

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    วันนี้เจ้า R11 ผมก็งานเข้าอีกแล้วคับ.......หลังจากฝืนใช้เกียร์ลูกนี้มานานทั้งเกลียวน๊อตรูดจนถึงตอนนี้ปลอกรูสปายที่ใส่ลูกปืนครัชมันก็ขาดใจแตกไปจนได้.....ทำให้ลูกปืนครัชเลื่อนไปกดหวีครัชนิดนึง หรือในสภาพเลียครัชเบา ๆ ตลอดเวลาแล้วเวลาจะเชนเกียร์จึงต้องกดครัชหนัก ๆ เพราะครัชไม่ค่อยยกจึงทำให้ผ้าครัชสึกมากเพราะมันเลียตลอด....( ดีนที่เป็น OS ผ้าแข็งเลยโดนไปนิหน่อย ).....ก็ต้องจัดหาเกียร์ลูกใหม่มาสถิตอีกแล้วคับท่าน.......เห้อ..เซ้ง

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เสียดายผ้าคลัชอะ ถอดขายผมดีกว่า อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้