ถึงคุณSungKung - P R E G I O น่ะครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ถึงคุณ SungKung - P R E G I O น่ะครับ ยังไงรบกวนออกมาชี้แจงกนณีขายล้อด้วยน่ะครับ ยังไงอย่าให้คลับของเราโดนมองในด้านไม่ดีเลยน่ะครับ อีกอย่างคุณก็มีตัวตนเฉพาะในบรอ์ด ไม่เคยเจอตัวตนจิงๆของคุณสักที(ต้องขอโทษที่ผมต้องพูดแบบนี้น่ะครับ แต่ผมต้องรักษาซื่อเสียงของส่วนรวมครับ) ยังไงผมขอให้คุณออกมาชี้แจงด้วยน่ะครับ เพราะคุณก็มาประกาศซื้อ-ขายไว้ในบรอ์ดนี้ แล้วก็มามีปัญหาเกิดขึ้น ยังไงรบกวนออกมาชี้แจงและแสดงความรับผิดชอบด้วยน่ะครับ เพราะคนอื่นๆที่อยู่ในนี้ก็ต้องขายของผ่านเน็ตเหมือนกัน อย่าให้คนอื่นมามองเลยน่ะครับว่าคนของ vanonly ไม่รักษาคำพูดน่ะครับ

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    คุณSungKung - P R E G I Oออกมาแก้ข่าวหน่อยคร๊าบบบบบบ

คุณเมย์เค้าก็ขายของในเน็ตนะคร๊าบบบบ
    เด๋วเค้าขายไม่ได้พอดี อิอิ......

3. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ถูกของน้าเมย์.........ควรชี้แจง

4. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    คับ....จิงใจ....หน่อยคับ
    ...ส่วนตัวผมเองเคยขาย วิทยุ ซีดี พร้อมกล่องซีดี 10 แผ่น เป็นของเพื่อนฝากขาย ซีดี pioneer+กล่อง10แผ่น ในราคา 1800 บาท แถมวิ่งไปส่งให้ที่ บางแค ส่งเส็ดกลับมา คนซื้อบอกว่า วิทยุ ไฟเข้า แต่ไม่มีเสียง ทำไงดี ผมก้อเลยโทรไปถามเพื่อน บอกว่าวิทยุ มันเสียแต่เพื่อนบอก มันถอดออกก้อไม่เปงไรเพียงแต่แค่เปลี่ยนตัวใหม่ที่เล่น vcd ได้ ไม่น่าพัง แต่ด้วยความที่ไม่สบายใจ เลยบอกให้ คนซื้อ ไปเช็คราคาค่าซ่อม พอเค้าเช็คราคา มาแลเวบอกว่าต้องทำไรบ้าง 600 บาท ซึงทางผมได้เช็คราคากับพรรคพวกที่ซ่อม อยู่ ว่าไม่น่าถึง แต่ด้วยความที่เรา ไม่อยากมีปัญหา เลยโอนตังไปให้ 600 บาท ตามค่าซ่อมเลยคับ ไม่อยากให้คนซื้อเวลาถ้าเราเอามาซ่อมเอง
    พูดง่ายของก้อไม่ใข่ของเราแต่เราต้องวิ่งเดินเรื่องเอง เพราะความที่ไม่อยากเสียซื่อ เพราะขายในเว็ปเหมือนกัน

5. mayuct

941
    4
    0
    ยังไงก็ออกมาชี้แจงดีกว่าครับ จะได้สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ อย่าเงียบเลยครับ เพราะการเงียบมันก้ไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ถูกต้องเสอมไปครับ

6. pep

916
    1
    0
    ขอโม้หน่อย555++
    เมื่อตอนบ่ายผมมัวแต่มองรถตู้สีดำๆที่ล้างเอี่ยมๆ
    ที่จอดอยู่หน้าบ้านแถวๆราชพฤกษ์อ่ะมองนานเกินไปหน่อย
    ผมเกือบจะล่อคอสะพานแล้ว
    ขนาดจอดเฉยๆเงากว่ารถผมอีก555++

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2008
  7. mayuct

941
    4
    0
    กำ 555+ ไม่ขนาดนั้นหรอกพี่

8. pep

916
    1
    0
    ไม่เอาไปเก็บข้างในละครับ
    ไม่กลัวรถหายหรอครับพี่

9. mayuct

941
    4
    0
    ไม่มีที่เก็บอ่ะคับ ที่ข้างๆยังไม่ได้ถมอ่ะคับ

10. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0

เห็นด้วย..คับ

11. pep

916
    1
    0
    คนเค้ารักรถจริงๆ
    ยกนิ้วให้เลยครับ

12. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ล้างจนผุแล้วอ่ะ รถนายเมย์อ่ะ

13. mayuct

941
    4
    0
    -*- ขอเข้าเรื่องก่อนครับ ถ้าภายในเดือนเมษานี้ คุณSungKung - P R E G I O ยังไม่ออกมาแก้ข้อกล่าวหา ผมจะเอาชื่อคุณขึ้นติดหมุดน่ะครับ ขอบคุณครับ

14. pep

916
    1
    0
    จัดไปครับคุณเมย์

15. mayuct

941
    4
    0
    ...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้