ถามเรื่องจานจ่ายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Either, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    1. จานจ่ายเครื่อง 4E-FE กับ 4E-FTE นี่ใช้ตัวเดียวกันได้เลยใช่มั้ยครับ
    2. หรือว่าสามารถใช้ของเครื่องอื่นได้อีก (แบบไม่ต้องแปลงเลย)
    3. ของใหม่เท่าไหร่ครับ แล้วของมือ 2 เท่าไหร่
    4. ใครมีของมือ 2 จะขายมั่งครับ สภาพดีๆ ถูกๆ ของเก่าผมพลาสติกแตก ขั้วข้างในก็รู้สึกว่าจะไปด้วยแล้ว

ขอบคุณครับ

ไม่งั้นถ้ามือ 1 ไม่แพงมากจะถอยของใหม่เลย

2. Either

299
    10
    18
  3. Ep70_Phamok

Ep70_Phamok New Member Member

11
    0
    0
    :eek: ไม่รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า แต่ของผม 4E-FE เพิ่งเปลี่ยนมาของเชียงกง มือ2ญี่ปุ๋น 1000 บาท เคยเช็คที่ศูนย์ของใหม่ลูกละหมื่นกว่าบาท ช่างที่ศูนย์ยังแนะนำให้ซื้อมือ2เลยครับ

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    1. คนละตัวกันนะครับใช้ด้วยกันไม่ได้นะ
    2. ไม่แน่ใจนะครับรู้สึกว่าจะเอาของ4sมาใส่นะครับรองถอดของเก่าไปเทียบดู
    3. ของใหม่เบิก0 หน้าจะมีนะครับถ้าของเก่าถ้ามีขายกันประมาณ 500 บาท
    4. เดียวลองหาดูก่อน

5. Either

299
    10
    18
  6. manRPS13

manRPS13 New Member Member

18
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ อันเก่าน้ำมันเครื่องรั่วซึมในแกน :eek:

มือสองต่อราคาได้สุดแล้ว 1000 บาทถ้วนครับ :eek:

ผมไปเทียบดูครับเพราะไม่รู้เหมือนกันว่า 4E-FE กับ FTE มันต่างกันตรงไหน... :rolleyes:

ปล. ของใหม่ราคาโหดจังเรย :confused:

7. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    สังเกตุง่ายๆๆครับ 4 e ft e จานจ่ายมันจะอันเล็กแล้วมันจะมีอยู่5หัว คอยมันจะอยู่ข้างนอก
    4e fe จานจ่ายมันจะใหญ่กว่าเพราะว่ามันมีคอยอยู่ข้างในจานจ่ายนะครับ
    ถ้าจะซื้อจริงๆๆนะให้เอาตัวอย่างไปเทียบนะดีที่สุด

8. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    4efte มี2 รุ่น แบบปลั๊กยาง กับกิ๊บล็อค รุ่นที่พี่วางให้ เป็น glanza ep91 จะเป็นแบบกิ๊บล็อค เดวไว้ลองดูให้ว่ายังเหลือป่าว ออ ในศูนย์ไม่มีขาย มีแต่ 4efe 2e 3e รุ่นนี้จะมีคอยล์ในตัว บ้านเราจาไม่มีรุ่นคอยล์นอก ถ้าของเก่าต้องดูให้ดีถ้าเป็นตระกูลS เขี้ยว
    แต่ละสูบจะไม่ตรง ให้เอาตรงรุ่นเท่านั้นครับ

9. Either

299
    10
    18
    ขอบคุณครับ พี่ตู่อีกรอบ

แล้วก็ขอบคุณพี่อุ๋ยด้วยครับ รอบกวนพี่ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

ปล. ของผมเป็นกิ๊บล็อคใช่แล้วครับ เป็นของ EP91 เหรอครับ

เข้าใจว่าเครื่องผมเป็นของ 82 อยู่ตั้งนาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้