เรามารวบรวมฉายาเพื่อนๆใน Club กันดีกว่า อิอิ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kunvi, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    คือเกรงว่าเพื่อนๆ น้องๆที่เข้ามาใหม่จะงง ว่าใครฉายานี้ของใครว้า เลยเอามารวมรวมเท่าที่ผมทราบ ถ้าเพื่อนๆคนไหนทราบฉายาเพิ่มเติมก็ Add เพิ่มได้นะ อิอิ
    เริ่มต้นด้วย

พี่บอย : Boy GSM(แรงชัดทั้วไทย แกไปโผล่ทุกที่ ทุกเหตุการครับ ไม่ว่า จะเป็น เชียงใหม่ ลำปาง โคราช กรุงเทพ นนทบุรี ปทุม อยุธยา อ่างทอง และอื่นๆอีกมากมายครับ )
    เจษ : เจษกระดอไฟ(อันนี้ต้องเห็นกับตาคับ มันพ่นไฟได้จริงๆอิอิ)
    เต้ย : เต้ยร้อยหอย (เคยใช้เต้ยไงจ๊ะตอนนี้ Updat แล้วคับ คงไม่ต้องอธิบายนะครับเพราะมันมีห้อยเป็นร้อยยย จิงๆ)
    ต้น : ตั้งต้น (ฉายานี้จากชื่อร้านของแกเลยคับ เมนุเด๊จของทางร้านคือยำตะไคร้ ครับหร่อยมั๊กๆ)
    เก่ง : เก่งติดลม (ต้องไปร้านติดลมที่ประชาชื่นกับแกครับ สาวๆจะวิ่งเข้ามาห้อมล้อม เรียก พี่เก่งขา พี่เก่งขา เห็นแล้วอิจฉาโคตรๆๆๆ)
    ป๋องแป๋ง : แว่นหื่น (ไอ้นี่มันหื่นสมฉายาครับ)
    ม่อน : ไอ้เหลือ (ดูจากรถมันได้ครับไม่เหลือทำอย่างมันไม่ได้หรอกครับ มีเงินอย่างเดียวไม่พอต้องเหลือด้วยครับ)
    ไกด์ : หัวหน้าแก๊งจับตูด(มันจับกันมั่วเลยคับพออยู่ใน PUB)
    สุดท้ายผมเอง
    สูตร : สูตรกะเจี๊ยวธรรมมะ (เพราะไป PUB ที่ไรไม่เคยได้ไรติดมือกลับมาเลยคับ หญิงไม่ยุ่งมุ่งธรรมะอย่างเดียว อิอิ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2008
  2. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
  3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    555 เยี่ยมเลย ยังกับ Gossip Star อิอิ ใครอีกน้าคิดก่อง....

4. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    แมนงูเขียว ---- เหอะๆ
    อั้ม ----- นู๋ป่วน
    อาร์ม ----- หมาอาร์ม

5. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    งูเขียวหางกระดิงโว้ย มีพิษนะ อิอิ :D

6. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :D:D:D:D:D

7. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    โอ้ยยยยยทำไม ฉายา กรูมันหน้ากลัวจังวะ แล้วอย่างนี้สาวๆเค้าจะเข้าใจผิดนะนี้....กำกำกำ
    ปล.สงสัยคืนนี้ต้องหา "หอยดับเพลิง" ซะแล้นนน 555+

8. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    มาเพื่มครับ เป้เมียเด็ก 555+

9. *~Pink LaBeL~*

*~Pink LaBeL~* New Member Member

99
    14
    0
    :D แต่ละคน ... บ่งบอกเลยนะเนี่ยๆๆ

แหะๆ

10. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    ก้อยก็มีนะ "ก้อยน่ารัก"อิอิ

11. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    :D:D:D เหรอออออ

12. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แหมช่างคิดนะ ท่านกระเจี้ยวธรรมะ ( จริงๆอ่ะอยากจะธรรมโมะ 555 )

13. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    555+ อ่ะถูกต้อง ต้องเป้ โคโยตี้ด้วย

14. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ไม่ใช่มั้ง ไอ้สูตรต้อง สูตรบ้านเช่า 555+

15. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    เสริมให้...ยังขาด เพ่ก้อง สเตฟานอีก 555+

16. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    คิดได้ไงวะ ไอ้คนคิดตั้งกระทู้นี้มัน ......555+

17. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ใครบอกๆ ตาบอยGSMก้อร้อยหอย

18. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    คิดได้เพราะที่ตาต้นเรียกไอ้เต้ยว่า เต้ยร้อยหอยนี่แหละ มันโดนนนนนนนนนนนน

ตาเอกอย่าพาดพิงตาบอยดิเพราะคนซวยอ่ะโผมมมมมมมมมม

19. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ลืมไปเลย ---- ดุ๊กจอมแฉ (เรื่องน้าเหลี่ยมไง)
    ก้อย ----- ก้อยลั่นทุ่ง (ท่อดังค๊อตๆ)
    พี่สูตร ----- สูตร รู เตี๋ยว (อันนี้พี่เต้ตั้งให้)
    ดิว ----- ดิว เจี้ยว หวาน นี่ DewGiovany
    พี่คิง ------ คิงโคมดำ

20. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    มีกันถ้วนหน้า

21. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    พลาดครั้งเดียวเอง โหยยยยยย ไปกันใหญ่ เฮ่ออออออ เอิ๊กๆๆ

22. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ลืมพี่สาวแสนสวยได้งัย ....... " แม่ย่า " ผู้ที่น่าเคารพนับถือที่ซู๊ด !.....(อ่ะ ! ล้อเล่ง) :D

23. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    แหมช่างคิดจิงๆคนตั้งกระทู้เนี่ย
    แล้ว"จงอางหวงไข่"หายไปไหนครับ...อิอิ

24. The PoL

The PoL New Member Member

15
    0
    0
  25. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    เก็ต = หล่อเบี้ยว (เอียงด้วย)

26. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    รู้ได้ไงว่าเอียง.......

27. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ะ งั้ น

28. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    มาแย้ว ๆ ...... เหมียนจะมีครายมาถามหา ..

อล้วง ถั่ว ดำ ฝืด = เอก Alert

กะ

เซียว ร้อง เท้า แดง = เซียม

29. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    boy_rx_7887 บอยเกียร์มัว...

30. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เซียม --- หน้า ลาว รอง เท้า แดง คับ
    หารูปมะเจอ และ รุปวันไป พีระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้