ถามเรื่องรอยกาวบนฟิลม์ที่กระจกหน้า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nokito, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    พอดีว่าเพิ่งได้รถมาแล้วเจ้าของเก่าเค้าแปะโน่นนี่ไว้เต็มไปหมด
    บางอันลอกออกไปแล้วแต่ทิ้งรอยกาวไว้เพียบเลย
    ตอนนี้กระจกหน้ามุมซ้ายรอยกาวเพียบเลย
    ผมไม่อยากจะลอกฟิลม์แล้วติดใหม่เพราะว่ามันแพง(V-kool)
    เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า พอจะมีวิธีเอารอยกาวพวกนี้ทิ้งไปบ้างไหมครับ?
    ถ้าเป็นไปได้ที่ คอนโซลด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณมากเลยครับ ^^

2. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ยากอ่ะ ผมว่า รอเทพดีก่า แต่สงสัยต้องลอกแหละ แล้วก้อ lamina

3. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    น้ำยาเช็ดกระจก ไม่ออกเหรอครับ

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ค่อยๆเอาน้ำสบู่ลูบๆถูๆไปเรื่อยๆก็ไม่ออกหรอครับ

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ครีมลบรอยขนแมว ทาไว้ แล้วเอาผ้ามาออกแรงถูนิดนึง
    ไม่ออก มาตีกาบาลผมได้เลย ใช้ลบคราบกาวสติ๊กเกอร์ประจำ อิอิ

6. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ตามที่กอฟบอกเลยครับ...เกลี้ยง

ครั้งต่อไปถ้าติดเองแนะนำ สติ๊กเกอร์แบบสูญญากาศ...แปะแล้วลอก ลอกแล้วแปะกี่รอบไม่มีติด
    หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนทั่วราชอาณาจักร

7. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ผมใช้ที่ทำความสะอาดคอมอะ กระปุกขาวๆฝาน้ำเงิน

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไปร้านล้างรถดีดี อย่าง AutoGyrm แล้วบอกเค้าว่าช่วยลบคราบกาวให้หน่อยคับ:)

9. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    น้ำมันสน ก็ได้ครับง่ายดีแต่เหม็นนิดนึง แต่เช็ดออกง่ายมาก

10. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    โอ้ว ความรู้ใหม่

11. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ใช้พวก ออยล์ หรือ โลชั่นทาผิวก็ได้ครับ แต่จะนานหน่อย ถ้าจะให้ได้ผลเร็วก็ น้ำมันสนครับ แน่นอน แต่ระวังนิดนึง เพราะว่าน้ำมันสนมันกัดสีด้วยนะครับ

12. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    โห ไม่ได้เข้ามาหลายวันคนมาตอบเพียบเลย
    ขอบคุณมากเลยครับ แต่ถ้าจะให้ดีรบกวนช่วยถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมครับ?
    บางอันฟังแล้วไม่รู้ว่ามันคืออะไร? ยี่ห้อไหน? หน้าตาประมาณไหนจะได้ไปหาซื้อถูกครับ
    ไม่ทราบว่าพวก Autobac นี่ที่เค้ารับล้างรถจะเอาออกไหมครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้