ขอวิธีป้องกันหนูไม่ให้มายุ่งกับรถครับ.

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย katen, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    เคยมีประสบการณ์หนูเข้าไปตายในช่องแอร์ครับเหม็นมากๆๆๆ และตอนนี้ก็พบรอยแทะสายไฟที่ห้องเครื่องอีกแล้ว ไม่รู้ว่ามันมาจากไหน ใครมีวิธีเจ๋งๆ แนะนำดัวนะครับ .. ป.ล. หนู จี๊ดๆๆนะครับ ไม่ใช่อีหนู จุ๊บๆ:D

golf_zahh และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อันดับแรกอย่ากินอาหารหรือ ทิ้งขยะเปียกในรถครับ
    แล้วก็รักษาสภาพแวดล้อมบริเวณดรงรถให้สะอาดเข้าไว้ พยายามอย่าให้รกครับ
    สะอาดเข้าไว้หนูไม่อยู่แน่นอนครับ :D :D :D

golf_zahh ถูกใจสิ่งนี้
  3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เลี้ยว แมว ไว ้ใน รถ คร๊าบ

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เอางั๊นนน่ะ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เคยได้ยินไม้ไล่หนูไหมครับ
    อันนี้ก้ได้ผลนะครับแต่ได้ไม่นาน
    เคยลอกแล้วใช้ครับ

6. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    วางยาคาบบบบบ[/U

โหดสุดสุด

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    แต่ก่อนมีเหมือนกัน ลองมาหลายวิธีแล้วครับ

-ปิดถังขยะทุกคืน อย่าทิ้งเศษอาหารไว้ในบริเวณบ้าน (หายไปพักนึง มันกลบดานบ้านข้างๆ มันไปเอาสะเบียงเพื่อนบ้านมาหย่อนไว้ในรถเรา กระดูกก้อนเบ้อเริ่มเลย ดีนะเห็นก่อน ไม่งั้นพัดลมตี หม้อน้ำพัง)

-เปิดฝากระโปรงรถทุกคืน (ได้ผลดีมาก มันชอบที่รกๆ มืดๆ เราก็เปิดให้มันโล่งๆซะ มันก็ไม่มากวน)

-ถ้ายังมาอีก เปิดฝากระโปรงแล้วเอาพริกไทย พริกป่น โรยห้องเครื่องครับ (ตอนเด็กๆเคยทำการทดลอง เจ้านี่มันชอบดม จัดให้มันซะ)

-สุดท้าย ถ้ายังมารังควาญอีก ไปโลตัส บิ๊กซี คาร์ฟู ซื้อราคูมินมาห่อนึงครับ
    อย่าว่าโหดนะ แต่ไอ้่นี่มันไม่มีประโยชน์เอาซะจริงๆ (หรือมี ช่วยบอกด้วย)

ถ้ามิเ็ห็นด้วยอย่างไร ก็ขออภัยด้วยนะครับ
    ปิยะ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รักษาความสะอาด ให้ดีอะครับ ไม่กินขนมในรถจะดีที่สุด

9. katen

28
    5
    0
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับ ไอเดีย เจ๋งๆ ครับจะลองเอาไปใช้งานดู แต่มีอันนึงที่คิดว่าจะไม่ไหวอะคับ ก้อที่บอกให้เลี้ยงแมวไว้ในรถนะ อันนี้ไม่ไหวจริง ๆ ขอโทษค๊าบบบบบบ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ท่านประธานครับ

งั้นก็ต้อง จ้างคนเลี้ยงแมว ไว้ในรถ อีกคน ครับ :D

11. katen

28
    5
    0
    B14

งั้นก้อเลี้ยงหนูไว้ในรถนั่นละค๊าบบบ ถือซะว่าเป็นรายได้พิเศษ โลละหลายร้อย....

12. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

:D:D:D:D:D

13. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ขอเอาข้อคิดเห็นของท่านสมาชิกไปใช้ด้วยคนนะครับ จุดเล็กน้อยที่เราไม่ควรมองข้าม ไม่งั้น งานเข้าอีกแน่ครับผม (ได้ความรู้อีกแว้ววว)

14. naze

naze New Member Member

88
    7
    0

เลี้ยงในรถไม่ได้ผลหรอกครับ ต้องไว้ในห้องเครื่องครับ:D

ไม่งั้นลองเวลากลางคืน เอาแมวใส่ในรถให้มันนอนในรถดิคับ บ้านผมเอาแมวนอนไว้ในห้องครัว
    มานจับหนูได้วันละตัว ผ่านไปสามวัน เสียงหนูที่วิ่งบนฝ้าเพดานห้องครัว หายเรียบเลยครับ สงสัยไปอยู่บ้านอื่นแทน

15. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผมก็มีหนูมาขี้ใส่ ฝาเครื่อง เปิดดูตอนเช้า เจออุนจิทุกที ครั้งละ 5-6 ก้อน เหอๆ กลัวแต่มันจะรับประทานสายไฟในรถอ่าครับ ขนาดไม่มีถังขยะในรถ ขนมไม่เคยกินในรถ ในรถผมมีแต่น้ำเปล่านะ งุงิ สงสัยมันเอามาเป็นห้องหอมัน วันก่อนเจอตัวนึง ขนาดกลางๆ วิ่งมาจากใหนไม่รุเข้ารถเราเฉย ต่อหน้าต่อตา นิวแลนเซอร์ของพี่ผมจอดข้างๆไม่เข้า วิ่งเลยนิวแลนเซอร์ มาหารถผมซะงั้น เซ็งจิต

16. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ถ้าเปง คุณหนูคงไม่มีใครไล่ อิอิ

17. BasL200

BasL200 New Member Member

93
    50
    0
    รถพี่ท่าทางจะอีหนูเยอะดิ ถึงต้องเลี้ยงแมว

18. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    กาลครั้งหนึ่ง เมื่อปีที่แล้ว

น้องมิกกี้ กับ มินนี่

ได้ แอบ เข้า มา อยู่ ใน ห้อง เครื่อง ครับ

กะว่า จะ ทำรังรัก กัน ที่ GA กรู เนี่ยแหล่ะ

ทั้ง ๆ ที่ รถ กรู ก็ ใช้ ทุก วัน

มันคงคิดว่า เอาเป็นรังรักชั่วคราวเฉพาะกลางคืนก็ ได้ วร๊ะ

พอดี ที่บ้าน มี น้องหมาครับ

พอดึก ๆ มิกกี้ กับมินนี่ มัน เข้าไป จิ๊จ๊ะ กันในห้องเครื่อง

น้องหมามัน เลยพยามไล่ให้ครับ

เช้ามา รถตรู ที่บังโคลน หน้า

มี รอยฟัน น้องหมา เต็มไป หมด เลย

เศร้าเลยครับ ทำสีมาใหม่

แม่ง ก็ มาจิจ๊ะ กัน อีก

สุดท้าย ลอง เอาลูกเหม็นมาไว้ในห้องเครื่อง

มินนี่กับมิกกี้ ก็ไม่เคยเข้ามาใช้ บริการอีกเลย

19. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    สงสัยจะมาแบบชั่วคราวแน่เลยค้างคืนตังไม่พออะเปล่าครับพี่

20. naze

naze New Member Member

88
    7
    0

เป็นกรณีที่เคยเจอกับรถคันแรกครับ เจ้าของเก่าเลี้ยงหมาประมาณ 6 ตัว หนูคาบเอาเม็ดมะม่วงไปแทะในกระโปรงหน้า หมาก็รุมกันชนหน้าเป็นรอยเพียบเรย ทั้งตะกุยทั้งแทะ ดีว่าเป็นสีดำเลยพ่นทับแก้ขัดไปก่อน:D

21. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ปะสบการชีวิตคาบบบบบบ

22. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลูกเหม็นช่วยได้จิงอะพี่...:confused::confused::confused:

23. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    โอ๊ว จ๊อดดด ลูกเหม็น นี่เองง ที่ช่วยซาร่าด้ายยยย
    :D:D:D

24. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พ่อเหม็นได้มะคร๊าบ อิอิ

25. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    พี่กานลองได้ผลไงบอกด้วยนะ...:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้