5Lคับพี่น้อง?

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย CUTEMAN, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CUTEMAN

CUTEMAN New Member Member

45
    0
    0
    มีสปอตไรเดอร์ตัวแรกอยู่อะคับ ปัญหาคับ 1.ไม่วิ่ง อืดมากๆ 2. วิ่ง150สั่นทั้งคัน 3.เสียงดังมาก(รถเดิมท่อเดิม) ช่วยหน่อยคับ อยากปรับปรุงให้ขับสนุกกว่าเดิม เดินทางใกลคล่องตัวและงบไม่บานคับ แต่มีข้อแม้ว่า ต้องเครื่องเดิม เพราะเป็นรถเก่าเก็บของครอบครัวคับ

2. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    วิ่งไม่ออก ลองไป เทสปั๊มหัวฉีดดูนะคับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เป่ากรอง

วิ่ง 150 สั่นทั้งคัน เสียงดัง รถผมก็เปน วิ่งได้แค่นี้ด้วย 555 วิ่ง 150 รอบก็ปาไป 4000 กว่าแล้ว

ที่สั่นๆ ลองเปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ยางแท่นเกียด้วยนะคับ

ที่เสียงดังนี่ ดังเข้าห้องโดยสารป่าวคับ

ลองดูพวกยางกันฝุ่นต่างๆในห้องเครื่อง เผื่อมันฉีกขาด เสียงมันก้เข้ามาในห้องโดยสารอะคับ รู้แค่นี้แหละคับ

รอพี่ๆมาตอบแล้วกันนะคับ :D:D:D:D:D:D

3. CUTEMAN

45
    0
    0
    น่าจะใช่คับเพราะไม่เคยเปลี่ยนยางรองทั้งหมดเลย

4. CUTEMAN

45
    0
    0
    ดันปายคร้าบ อยากรู้จิงๆคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เซตโบ โมปั้ม เปลี่ยนครัช ครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    กรองเปลือย เลยครับ
    หมั่นเติมน้ำยาล้างหัวฉีดทุกๆ 5000 กม
    ซื้อของศูนย์ 250 บาท
    เอาของที่ไม่จำเป็นออกจาก รถให้รถเบา
    เปลี่ยนยางแบบไม่ต้องบรรทุก
    ถ้าสั่นผมว่า ยางลองแท่นเครื่องเสื่อมสภาพ
    เสียงเครื่องดังลองดู รอยต่อระหว่างห้องเครื่องกับห้องโดยสาร
    หรืออาจจะเอาไป อัดจารบี ช่วงล่างดูก่อน

7. CUTEMAN

45
    0
    0
    ตามนั้นคับขอบคุณคับ

8. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    สอบถามอ้วนไมตี้คับ

5L 13 วิ อิอิ

มานจะเล่นในบอร์ด Kmitl Club บ่อยๆคับ

9. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    ของผมก็เป็นครับ
    sport drider 5Lset BO ทำปั้ม ท่อ2.2" แต่เปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้อะครับ
    อาการแบบนี้เลย น้ำมันกินโครต แก็ไม่วิ่ง
    ทำไงดีครับ ช่วยหน่อบ
    ตอนนี้ตามรถขายกับข้าวจะไม่ทันอยู่แล้ว

10. CUTEMAN

45
    0
    0
    หุหุหุ ขนาดเซตโบนะเนี่ย

11. จัดไป เซทโบ โมปั้ม สวนกระแสน้ำมันแพง อิอิ

12. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จัดปาย

13. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
  14. chonmetee

chonmetee New Member Member

12
    0
    0
    รอคอย คำตอบเหมือนกัน ครับ ใช้ 5l อยู่อืด โครต.อยากเซ็ตโบแต่ กลัว ไม่จบครับ.

15. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    มาช่วยอัพ คร๊าบ ใจเย็นน่ะ รอคำตอบจากพี่ พี่ เขาก่อน อย่าเพิ่งตัดสินใจล่ะ
    เป็นกำลังใจให้คุณ ปล เติมน้ำมัน ของเชลเพียรล่าเลย อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้