ขอคำปรึกษาหน่อยคำ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย RG'13, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    คือรถผมเวลาวิ่ง อาการ คือ หน้าไวมาก ๆ เวลาโดนมุดถนน
    พวงมาลัยพลิกเลยอ่ะครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง
    เปลี่ยนแร็ก ก็แล้ว
    เปลี่ยนข้อต่อกากบาท พวงมาลัยก็แล้ว
    เช็คช่วงล่างทั้งหมดก็แล้ว
    ยังไม่หายเลย......ช่วยผมหน่อยนะครับ
    เพื่อผมพลาดตรงไหน_______________ขอบคุณครับ:cry::cry:

2. ผมว่าอาจจะตั้ง toe out มากไป

หรือยางหมดอายุ รึเปล่าครับ

3. tobefit

tobefit New Member Member

5
    0
    1
    เคยตกม้าตายเพราะยาง

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าองศาล้อกับยาง น่าจะมีผลกับสิ่งที่เกิดขึ้นมากกว่าอย่างอื่นนะครับ
    เมื่อก่อนผมเคยเป็นแก้มา+เปลี่ยนยางหายเลย

5. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    ดูที่ยางเลยคับ เพราะเคยเป็นเหมือนกัน ยางด้านในมันบางกว่า
    ดูด้วยว่าล้อแบะหรือเปล่า

6. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ของผมก็เป็น...แต่ไม่ใช่ยางนะ..เคยซ่อมช่วงล่างแค่บางตัวหรือเปล่า...ลองเปลี่ยนทีเดียวหมดเลยพร้อมๆกันดิ...
    เช็คดูอาจไม่หลวมนะ...แต่มันอาจแน่นไม่เท่ากัน..เพราะไม่เปลี่ยนพร้อมกัน...แค่คิดว่านะคับ..ลองหาคนรู้จริงดู..

7. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    หน้ายางก่อนเลยครับอันดับแรก

8. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    หน้ายาง ถ้าไม่เป็นอะไรก็คงเป็นมุมโท กับมุมแคมเบอร์ ควรตั้งมุมโทให้เป็น 0 แคมเบอร์ไม่น่าเกิน -1 ครับ สำหรับรถแสตนดาร์ด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้