ขอความคิดเห็นของ อู่ทำสีทั้งสองอู่นี้หน่อยครับ ( ติด moonroof )

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย keng3343, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng3343

keng3343 New Member Member

22
    1
    0
    เหตุมาจากทั้งสองอู่ สามารถเคลมประกันได้ คือประหยัดไปประมาณ สองสามพัน ( ก็ยังดี )
    คือ มาสเตอร์พีช กับ อู่โตโจการาจ
    สองอู่นี้งานเป็นยังไงบ้างครับ หรือมีแนะนำอู่ที่สามารถ เคลมประกันได้ รบกวนแนะนำครับ :D

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

2. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ตอนที่แปลงตัวบอดี้เป็น เลฟ ทำที่โจโต การาจ
    ก่อนทำก็เคยคุยกับ มาสเตอร์พีช อู่ดีลูกค้าเยอะมาก
    แต่ที่เลือกโจโต เพราะมีเพื่อนเคยทำที่นี่ รถ Acc ทำสี ติดซันรูฟ
    งานออกมาก็โอเค พี่โตคุยง่าย

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    โตโจร้านอยู่แถวไหนคับ

4. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ชินเขต

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    มาสเตอพีช รถมาทําเยอะมากๆๆๆ งานเนียบเลย แต่คงต้องมีรอคิวทําสีกันมั้งอ่ะ ขับผ่านทีไรรถล้นร้านทุกทีเลย

6. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    อู่โตการาจอยู่ที่ไหนคับผมไม่รู้จักจิงๆๆ

แต่มาสเตอร์พีส อะผมทำอยู่งานดีสีใช้ได้ คุยง่าย แต่งานเยอะ อิอิ

ทำสีแจ๊สทั้งคันมา 2 คัน ส่วนซีวิคทำสีพวกกันชนหน้ามาอะ

โดยรวมถือว่า งานออกมาเป็นที่พอใจคับ

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไม่รู้จะแนะนำยังไงดีแต่มีข้อคิดนิดนึงครับอู่ที่ฝีมือดีๆแต่งานล้นมืออ่ะนะระวัง!!

มีอู่ที่เคยเจอแล้วชอบอยู่อู่นึง อยู่อ่อนนุชมีช่างอยู่ประมาณ5คน อายุรวมกันน่า

เกิน280 ปีแน่ๆงานที่ออกมาประณีตซะ งานค่อนข้างแพงแต่ออกมาแล้วสวยมาก

ปัจจุบันคงตายหมดแล้วมั้งนี่แหละที่เขาเรียกว่า "ช่าง"ส่วนอู่ปัจจุบันไม่รู้เขาเรียก

ว่าเด็กฝึกงานเปล่าไม่รู้

(ปัจจุบันใครพวกเยอะนั่นแหละเป็นอู่ที่ดีเพราะจำนวนคนชมมากไง
    ครับ)

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0

ถูกคร้าบ

9. จริง

10. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    โดนใจจริงๆ

11. keng3343

keng3343 New Member Member

22
    1
    0
    โดนใจด้วยครับ

12. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อู่ชื่อดังบางอู่ เด๋วนี้งานเยอะ งานก็ออกมาไมาละเอียดเท่าที่ควรนะครับ

ยังมีอีกหลายอู่ที่ดีและไม่ได้โปรโมทใหญ่โต ลองดูนะ

13. touchkeya

touchkeya New Member Member

2
    0
    0
    อยากติดซันรูฟแบบราคาไม่แพงมากช่วยแนะนำอู่หน่อยค๊าบ แถวอ่อนนุช, บางนา

14. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    จุกกันเป็นแถบ

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

ร้านแถวๆ8 ริ้วอ่ะที่เคยชวนผมไป หลายคนก็บอกว่าดี เพ่ต้นก็บอกว่าดี แสดงว่ามันเป็นร้านที่ดีใช่มั๊ยคับ

16. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ของแบบนี้ต้องดูกันยาวๆ ครับ
    คุณ ก๊วยเจ๋ง เป็นไงบ้างครับ สบายดี เด้อ เสาโฟ ที่ติดมากับกันชน มันหัก คุณมีอีกหรือเปล่า รบกวน
    ช่วยหาให้ด้วยนะ ครับ

17. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    แนะนำให้ไปเห็นผลงานของอู่นั้นๆก่อนครับ แล้วน่าจะใกล้บ้านเราด้วยจะได้ไปดูได้บ่อยๆ
    แล้วก็การรับประกันหลังการทำด้วยครับ ดูความรับผิดชอบจากอู่ จากการบอกเล่าใน rcw ครับ
    เพราะอู่ใช้คนในการทำไม่ใช่เครื่องจักร งานมันคงจะไม่ 100% หรอกครับ ขึ้นอยู่กับว่าเรา
    พอใจกับงานอู่ไหนก็เลือกอู่นั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้