ช่วยด้วย......ติดหนึบเลย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Dr_nook_es05, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr_nook_es05

Dr_nook_es05 New Member Member

22
    0
    0
    แฮะๆๆ.......พอดีหลังจากรถทำสีแล้วปรากฏว่ามีคราบละอองสีติดกระจกด้านใน และกาวอะไรไม่รู้แข็งแล้วติดอยู่ที่guard เช็ดไม่ออกอ่ะ เอาอะไรเช็ดออกได้บ้างคับ

2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ถ้าเรื่องคราบกาวลองเอา sonex เช็ดๆถูๆดูนะครับ
    น่าจะออกได้ไม่ยากและก็ไม่มีผลเสียกับชิ้นงานด้วยครับ
    ( ลองทำดูนะครับพี่หมอ )

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ห ม อ ที่ ก ร ะ จ ก ใ ช้ คั ด เ ต อ ร์ ขู ด ไ ด้ เ ล ย คั บ

4. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    ใช้น้ำมันเบรค ลบคราบสีที่กระจกกับพลาสติกได้ครับ ไม่ทำให้ชิ้นงานเสียหาย

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    กระจกด้านใน ขูดไม่ได้ม้างครับ มัน เป็น ฟิล์ม ไม่แน่ ฟิม เสียเลยครับ เอาไม่ออก ตอนพ่นสี มาน ปิด ไม่สนิทเหรอนั่น

6. Dr_nook_es05

Dr_nook_es05 New Member Member

22
    0
    0
    กระจกด้านในมันเป็นฟิล์มนี่สิคิดหนัก สงสัยจะต้องเปลี่ยน ศูนย์มันจะเปลี่ยนให้ไหมเนี่ย

ปล. Sonex เนี่ยหาซื้อแถวไหนอ่ะบอย

7. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    น่าจะหาซื้อได้ตามร้านอ่ะไหล่ทั่วๆไปอ่ะครับ

หรือไม่ก็ตามร้านซ่อมมอไซร์อ่ะพี่

( ที่ภาษาชาวบ้านเขาเรียกว่าน้ำยาไล่ความชื้นอ่ะครับ ) :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้