พี่ๆคาบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย โจCoupeดำ, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ผมอยากรู้ว่าทำไมเวลาผมขับรถแล้วไปเค้นมัน(เครื่องเดิมที่มันให้มา)หรือว่าขับมานานๆเนี่ยแล้วพอจอดปุ๊ปแล้วมาสตาทอีกที มันสตาทติดยากจังคับ ตอนแรกผมนึกว่าเป็นที่แบตผมเลยเปลี่ยนแต่มันก็ไม่หายคับมันเป็นเหมือนเดิมผมเลยขอคำแนะนำจากพี่หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ:) ปล.ผมชอบสังคม club si มากนะคับ อบอุ่นดี

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูครับ

3. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ขอบคุณคับ

4. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    โห อาการเดียวกันเลย เป๊ะๆๆ เปลี่ยนแบตเหมือนกัน แต่เม่งก็ไม่หาย

แต่ของผมเวลาเครื่องเย็นอยู่สตาดติด แต่ถ้าวิ่งไปแล้วดับเครื่อง สตาดใหม่ เม่งสตาดติดยากมากๆ

เปนที่ไดสตาดหรือหัวเทียน อ่ะคับ

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เครื่องร้อนแล้วสตาร์ทยาก น่าจะลองหาคอล์ยในจานจ่าย หรือจานจ่ายทั้งลูกมาเปลี่ยนดูคับ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แพงมั้ยอะ + +'

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ไม่แพงคราบ

8. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    จานจ่ายผมมีคับผมขาย2800คับเอาโทรมาราคาลดได้นิดหน่อยคับโทรมาแล้วกันพ่อดีเปลี่ยนเครื่องมามันเหลือพอดีคับ0865148867

9. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ผมว่าเราต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วหละ เน๊อะคุณ Charrotte อาการเดียวกันเลย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้