พี่ๆเพื่อนๆมีเรื่องรบกวนนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Putiwat_i, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Putiwat_i

Putiwat_i New Member Member

38
    0
    0
    คือว่าอยากปรับไฟหน้าน่ะครับพอดีว่าไฟต่ำมากๆเลย ไม่รู้ต้องปรับตรงไหนกลัวพังน่ะครับ รถยิ่งเก่าๆอยู่ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โคมแบบเบ้าหรือว่าแบบเต็มครับ อธิบายยากอ่ะคับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ของ ผม ไฟเบ้า อะ

4. Putiwat_i

38
    0
    0
    แบบเต็มครับพี่

5. มันอยู่หลังโคมไฟคับ ที่เป็นน๊อค หัวเหลี่ยมเบอร์ 8 มั้ง ไปจอดหัวหน้าเข้ากำแพง ไขวนซ้ายวนขวา (สูง-ต่ำ) ตามความพอใจคับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนังเล็กเลยครับ แต่มันมีอยู่สองตัวนะขอบอก เป็นแบบขันแล้วปรับโคมปรอทข้างในอ่ะ ตัวบนจะเป็นหงายหน้าคว่ำหน้า ส่วนตัวข้างจะเป็นแบบมุมซ้าย-ขวาอ่ะครับ หันหน้าเข้าหากำแพงแล้วลองกะดูว่ามันต่ำ แล้วค่อยๆขันน๊อตปรับขึ้นทีละนิดๆนะ อย่าลืมว่าพอมาวิ่งข้างนอกจริงๆมันจะไม่เป็นอย่างที่เราคิดนะ ค่อยๆทำนะครับ หรือไม่ก็รอวันมิตติ้งเดือนหน้าเดี๋ยวมีคนช่วยเองแหละครับ

7. Putiwat_i

38
    0
    0
    เยี่ยม ขอบคุณมากๆครับ

8. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ไขควงไขน็อตบนโครมไฟลองก้มๆดู

9. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ทำยังอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้